Blog

Soy José Galindo. Este blog existe para desafiar dogmas que durante siglos fueron impuestos a los pueblos como si fueran verdad absoluta. Muchas de esas ideas no se difundieron por la fuerza de la razón, sino por el peso del poder, la tradición y, en otros tiempos, incluso por la espada. Aquí analizo textos y doctrinas para cuestionar lo que pocos se atreven a revisar. Si buscas pensar por ti mismo y examinar lo que otros aceptan sin preguntar, este canal es para ti y te dará una pauta para detectar incluso más mentiras que las que yo detecté, y quizás hasta te animes a crear tu propio blog para prevenir a la gente que no merece ser engañada.

Videos

 Enseñanzas de Cleóbulo de Lindos, pensador griego del siglo VI AC: "Haced el bien a vuestros amigos y enemigos, porque así conservaréis los unos y os será posible atraer a los otros.", “Cualquier hombre, en cualquier momento de la vida, puede ser tu amigo o enemigo, según te conduzcas con él.” ¿Enseñanzas de Jesús? Mateo 5:44 "…haced el bien a los que os odian, y orad por los que os insultan y os persiguen…" Mateo 7:12 Por eso, todo cuanto quieran que los hombres les hagan, así también hagan ustedes con ellos, porque esta es la ley y los profetas. La ley y los profetas mandan a tratar a cada cual según se lo merezca, el malvado no merece buen trato según la ley: Deuteronomio 19:18 Y los jueces inquirirán bien; y si aquel testigo resultare falso, y hubiere acusado falsamente a su hermano, 19 entonces haréis a él como él pensó hacer a su hermano; y quitarás el mal de en medio de ti. Y si hablamos de profetas, según el profeta Nahúm: Nahúm 1:2 "El Señor es un Dios celoso y vengador; el Señor está lleno de venganza y de ira. Toma venganza contra sus adversarios y reserva ira para sus enemigos." ¿Realmente Jesús presentó a Dios como un ejemplo para abandonar el principio de "ojo por ojo"? Mateo 5:45 "…para que seáis hijos de vuestro Padre que está en los cielos, que hace salir su sol sobre malos y buenos, y envía lluvia sobre justos e injustos." Según Génesis 19:23–24 "El sol se levantaba sobre Sodoma, sobre los malvados (Génesis 13:13); poco después, Dios hizo llover fuego y azufre sobre los malvados…" No preguntes si Jesús habló de un Dios diferente; pregunta por qué Roma lo hizo. Predican: 'Felices los pobres… ay de ustedes los ricos.' Pero luego piden diezmos a la gente, o les venden 'sacramentos', y viven como ricos. Y además dicen: 'Da como acto de fe.' ¿Fe en qué? ¿En Dios… o en palabras de emperadores detrás de los concilios? Y dime algo más: ¿Te parecen palabras sabias ofrecer la otra mejilla al enemigo? Si decimos que sí… ¿entonces 'ojo por ojo' nunca fue sabio? ¿Diremos que Dios es perfecto, pero que también se equivoca y niega sus propias leyes? Y mientras tanto… ¿no te piden diezmos mientras te predican 'a cualquiera que te pida, dale'? El falso mendigo agradece esa enseñanza del falso profeta. Pero el falso profeta no me agradece esta enseñanza, porque lo delata. Dime, ¿Acaso crees que el deseo de los justos es que sus malvados enemigos les golpeen en la otra mejilla? Mateo 13:47 Asimismo el reino de los cielos es semejante a una red, que echada en el mar, recoge de toda clase de peces; 48 y una vez llena, la sacan a la orilla; y sentados, recogen lo bueno en cestas, y lo malo echan fuera. 49 Así será al fin del siglo: saldrán los ángeles, y apartarán a los malos de entre los justos, 50 y los echarán en el horno de fuego; allí será el lloro y el crujir de dientes. Salmos 112:10 Lo verá el impío y se irritará; Crujirá los dientes, y se consumirá. El deseo de los impíos perecerá. Ningún mensaje, por sabio y justo que sea, agrada a todos; por algo Roma persiguió uno, ¿no? Sin embargo, hay quienes creen que ese mismo mensaje dejó de disgustarle y terminó convirtiéndose en su religión oficial, como si Roma hubiese cambiado… Si no cambió, entonces Roma difundió la palabra del calumniador, la palabra de Satanás, porque la palabra de Dios nunca le gustó. Quita las alas al falso ángel Miguel y verás a un legionario romano, espada en mano, diciendo: 'Si quieren protección, recen arrodillados ante mi estatua. Sométanse a nuestra autoridad' (Romanos 13:1), 'no resistan el mal que les hacemos' (Mateo 5:39) y 'si les quitamos lo suyo, no reclamen devolución' (Lucas 6:30). ¿De verdad crees que eso lo dijo Jesús, y no el imperio que lo crucificó y luego dio falso testimonio contra él? Palabra de Zeus: 'Los que me adoraban comían carne de cerdo (2 Macabeos 6, 2 Macabeos 2:7), eso no debe cambiar… Mandaré a mis servidores decir que Jesús y los suyos dijeron que comer cerdo ya no contamina al hombre (Mateo 15:11, Lucas 10:9, 1 Timoteo 4:1-5), y que él se veía como yo, así mis servidores seguirán adorando mi imagen, pues los míos dirán que los suyos pidieron que él sea adorado (Hebreos 1:6, 2 Tesalonicenses 2). Él vino a cumplir la ley y los profetas (Mateo 5:17-18). Pero yo vine para abolir la ley y los profetas, y para usurpar a Yahvé, su Dios (Deuteronomio 4:3-8, Salmos 97:1-7, Éxodo 20:3-5).' Palabra de Satanás: ‘Ama a tu enemigo, así el tirano que te roba y adora mi imagen dormirá tranquilo.’ - https://gabriels.work/wp-content/uploads/2026/08/idi01-la-inteligencia-de-la-justicia.pdf




domingo, 11 de octubre de 2026

Je, Yesu alipokuwa msalabani, aliwalaani adui zake na kuwaita mbwa?

Akiwa msalabani, je, Yesu aliwalaani adui zake na kuwaita mbwa?


Ukisoma kwa makini Zaburi 22, ni jambo lisiloepukika kufikiria kusulubiwa. Hapo anaelezewa mtu aliyezungukwa na watazamaji wanaomdhihaki na kumwambia Mungu amwokoe, na mwathiriwa anayelia kwa sauti: «Wametoboa mikono yangu na miguu yangu».


Kwa kweli, Yohana 19 inataja waziwazi kwamba waligawana mavazi yake na kupiga kura kwa ajili ya vazi lake ili Maandiko yatimizwe. Na Maandiko hayo yaliyonukuliwa ni Zaburi 22 yenyewe.


Lakini kuna jambo moja muhimu linalobomoa kabisa hadithi tuliyoambiwa.


Mwathiriwa katika Zaburi hiyo haonyeshi upendo kwa washambuliaji wake; kinyume chake, anawaita kwa dharau: «Mbwa wamenizunguka, kundi la watenda maovu».


Hili haliendani na taswira ya kimapokeo ya Yesu anayesema msalabani: «Baba, uwasamehe, kwa maana hawajui wanachokifanya».


Na mtindo huo unajirudia. Yohana 19 pia inasema kwamba walimpa kunywa siki ili Maandiko yatimizwe. Lakini ukisoma unabii unaorejelewa katika Zaburi 69 ndani ya muktadha wake wenyewe, utaona kwamba mtu anayepokea siki haombi msamaha kwa wale waliokuwa wakimtesa; kinyume chake, anawalaani waziwazi adui zake na kuomba kwamba meza yao iwe mtego.


Tuliambiwa kwamba Yesu alikuwa mwenye haki, na kulingana na Mithali 29:27, wenye haki huchukia wasio haki,

kwa hiyo, simulizi katika 1 Petro 3:18 linalosema kwamba alitoa uhai wake kwa ajili ya wasio haki halipatani na hilo.


Basi, swali haliwezi kuepukika:


Je, tulipitishiwa ushuhuda wa kweli au simulizi iliyobadilishwa na Roma ili kutufundisha kunyenyekea?



Ukweli usiofurahisha. Mawazo ya bure ni adui wa asili wa charlatan. Nabii wa uongo: 'Miujiza imehakikishwa—isiwe hayajatokea, basi kosa ni lako kwa kuto nunua mishumaa ya kutosha.' ABC 9 36 33[240] , 0011 │ Swahili │ #OIUYE

 Tazama kitabu hiki bila vichujio, utaona kwamba ni kitabu cha kupotosha. (Lugha ya video:Kifilipino) /395/ https://youtu.be/GKtqRN8Krt4


, Day 217

 Yuko wapi Lazaro aliyefufuliwa ikiwa, kulingana na Biblia, watu wote hufa mara moja tu? (Lugha ya video:Kibengali) /112/ https://youtu.be/62EwtPe4gK0


"Shetani Anajua... Nyoka hayuko kileleni mwa mnyororo wa chakula. Ufunuo 12:9:'Yule joka mkubwa akatupwa chini, yaani yule nyoka wa kale aitwaye Ibilisi na Shetani, anayepotosha ulimwengu wote; akatupwa duniani, na malaika wake wakatupwa pamoja naye.' Mstari wa 10:'Kisha nikasikia sauti kuu mbinguni ikisema: 'Sasa wokovu, nguvu, ufalme wa Mungu wetu, na mamlaka ya Kristo wake vimefika, kwa maana ametupwa chini mshtaki wa ndugu zetu, aliyekuwa akiwashtaki mbele za Mungu wetu mchana na usiku...'' Aliwashitaki vipi? Kwa ushuhuda wa uongo dhidi ya watakatifu. Kwa mfano: 'Musa alisema hivi, Ezekieli alisema vile, Petro alisema hivi, Paulo alisema vile, Yesu alisema hivi.' Hata hivyo, kwa kweli ujumbe huo hauutumikii haki hata kidogo, ingawa upo katika vitabu ambavyo ulimwengu huviona kuwa vitakatifu kwa sababu ni rasmi. Aliudanganya ulimwengu vipi? Kupitia ushuhuda huo wa uongo: vitabu vitakatifu vilivyopotoshwa, Injili zilizopotoshwa, sheria zilizopotoshwa, unabii uliopotoshwa, na dini zinazotawala lakini za uongo, zilizojengwa juu ya maandiko hayo yaliyopotoshwa. Ni jambo jema kiasi gani kuyaona uongo huo kutoka mtazamo mwingine na kutambua kuwa ni uongo, si kweli! Ni jambo jema kiasi gani kuwa na 'mtazamo wa tai' ili kuutambua! Danieli 12:1:'Wakati huo Mikaeli, mkuu yule mkuu, atasimama... Kutakuwa na wakati wa dhiki ambao haujawahi kuwapo... lakini wakati huo watu wako wataokolewa, kila mmoja atakayepatikana ameandikwa katika kitabu.' Yohana 8:32:'Mtaijua kweli, nayo kweli itawaweka huru.' Methali 11:8:'Mwenye haki huokolewa kutoka katika taabu, naye mwovu huipokea badala yake.' Zaburi 118:20:'Hili ndilo lango la BWANA; wenye haki wataingia kupitia hilo.' Aya hizi nne zinaunda ujumbe wa kipekee unaoelekezwa kwa wenye haki pekee. Hata hivyo, mfumo wa Kirumi unapingana na jambo hili kwa kufundisha kwamba 'Kristo alikufa kwa ajili ya wenye dhambi' (Warumi 5:8), kwamba 'wote wamefanya dhambi na wote wanahesabiwa haki' (Warumi 3:23–24), kwamba 'Mungu anataka watu wote waokolewe' (1 Timotheo 2:4), kwamba wasio waadilifu wanapaswa kusamehewa (Luka 23:34), na hata kwamba maadui wa wenye haki wanapaswa kupendwa (Mathayo 5:44, Methali 29:27, Mwanzo 3:15). Hivyo, mafundisho ya ulimwengu mzima na Helenizimu yaliyoingizwa kupitia Roma yanafuta tofauti kati ya mwenye haki, ambaye anaweza kutenda dhambi kwa sababu ya kudanganywa, na mwovu, ambaye hutenda dhambi kwa asili yake, na hivyo kuharibu ujumbe wa haki ambao unasema kwamba ni wenye haki pekee wanaookolewa, wanatakaswa, wanalindwa, na wanaruhusiwa kuingia kupitia lango. Lingekuwa jambo lisilo la busara kudhani kwamba upenyezaji huu uliathiri tu vitabu vinavyohusishwa na Yesu au watakatifu walioteswa na Dola ya Kirumi, lakini haukuathiri maandishi ya kale zaidi.
" "Katika Marko 3:29 kuna onyo kuhusu 'dhambi dhidi ya Roho Mtakatifu,' ambayo inachukuliwa kuwa haitasamehewa. Hata hivyo, historia na matendo ya Roma yanaonyesha mabadiliko ya kutisha ya maadili: kwa mujibu wa mafundisho yao, dhambi ya kweli isiyosameheka si vurugu wala dhuluma, bali kuhoji uaminifu wa Biblia waliyoiunda na kuibadilisha wao wenyewe. Wakati huohuo, uhalifu mzito kama kuua wasio na hatia ulipuuzwa au kuhalalishwa na mamlaka hiyo hiyo iliyodai kutokosea kabisa. Chapisho hili linachambua jinsi 'dhambi hii ya pekee' ilivyobuniwa na jinsi taasisi hiyo ilivyotumia dhana hii kulinda mamlaka yake na kuhalalisha dhuluma za kihistoria. Katika makusudi yanayopingana na Kristo yupo Mpinga-Kristo. Ukisoma Isaya 11, utaona utume wa Kristo katika maisha Yake ya pili, nao si wa kumpendelea kila mtu bali waadilifu tu. Lakini Mpinga-Kristo hujumuisha wote; ijapokuwa yeye si mwadilifu, anataka kupanda kwenye safina ya Nuhu; ijapokuwa yeye si mwadilifu, anataka kutoka Sodoma pamoja na Lutu... Wenye furaha ni wale ambao maneno haya hayaonekani kuwaudhi. Yeye ambaye hajakasirishwa na ujumbe huu, yeye ni mwadilifu, pongezi kwake: Ukristo ulianzishwa na Warumi, ni akili tu inayoegemea useja (celibacy), ambayo ni tabia ya viongozi wa Kiyunani na Kirumi, adui wa Wayahudi wa kale, ndiyo ingeweza kuwaza ujumbe kama ule usemao: 'Hawa ndio wale ambao hawakujichafua na wanawake, kwa maana walibaki bikira. Humfuata Mwana-Kondoo kila mahali aendako. Walinunuliwa kutoka miongoni mwa wanadamu, wakawa malimbuko kwa Mungu na kwa Mwana-Kondoo' katika Ufunuo 14:4, au ujumbe kama huu ambao unafanana: 'Kwa maana wakati wa ufufuo, hawataoa wala hawataolewa, bali watakuwa kama malaika wa Mungu mbinguni,' katika Mathayo 22:30. Ujumbe huu wote miwili inasikika kana kwamba umetoka kwa kuhani Mkatoliki wa Kirumi, na si kutoka kwa nabii wa Mungu ambaye anatafuta baraka hii kwa ajili yake mwenyewe: Apataye mke mwema amepata kitu chema, naye amepata kibali kwa Bwana (Mithali 18:22), Walawi 21:14 Mjane, au aliyeachwa, au aliyeharibika, au kahaba, asiwachukue hawa; bali atamchukua bikira katika watu wake mwenyewe kuwa mke. Mimi si Mkristo; mimi ni mfuasi wa imani ya henotheism. Ninaamini katika Mungu mmoja wa juu kuliko wote, na ninaamini kwamba kuna miungu kadhaa walioumbwa — wengine waaminifu, wengine wadanganyifu. Ninaomba tu kwa Mungu Mkuu. Lakini kwa kuwa nilifundishwa tangu utoto katika Ukristo wa Kirumi, niliamini mafundisho yake kwa miaka mingi. Nilitekeleza mawazo hayo hata wakati akili ya kawaida iliniambia vinginevyo. Kwa mfano — niseme hivi — niligeuza shavu la pili kwa mwanamke aliyekuwa tayari amenipiga shavu moja. Mwanamke ambaye mwanzoni alionekana kuwa rafiki, lakini baadaye, bila sababu yoyote, alianza kunitendea kana kwamba mimi ni adui yake, kwa tabia ya ajabu na ya kupingana. Nikiwa nimeathiriwa na Biblia, niliamini kwamba aina fulani ya uchawi ilimfanya awe kama adui, na kwamba alichohitaji ni maombi ili arudi kuwa yule rafiki aliyewahi kuonekana kuwa (au alijifanya kuwa). Lakini mwishowe, mambo yalizidi kuwa mabaya. Mara tu nilipopata nafasi ya kuchunguza kwa undani, niligundua uongo na nikahisi kusalitiwa katika imani yangu. Nilielewa kwamba mengi ya mafundisho hayo hayakutoka katika ujumbe wa kweli wa haki, bali yalitoka katika Uheleni wa Kirumi uliopenya ndani ya Maandiko. Na nilithibitisha kuwa nilikuwa nimehadaiwa. Ndiyo maana sasa ninailaani Roma na udanganyifu wake. Sipigani dhidi ya Mungu, bali dhidi ya kashfa ambazo zimepotosha ujumbe Wake. Methali 29:27 inatangaza kwamba mwenye haki anamchukia mwovu. Hata hivyo, 1 Petro 3:18 inadai kwamba mwenye haki alikufa kwa ajili ya waovu. Nani anaweza kuamini kwamba mtu angekufa kwa wale anaowachukia? Kuamini hilo ni kuwa na imani kipofu; ni kukubali upinzani wa kimantiki. Na wakati imani kipofu inapohubiriwa, je, si kwa sababu mbwa mwitu hataki mawindo yake yaone udanganyifu? Yehova atapiga kelele kama shujaa mwenye nguvu: 'Nitawalipizia kisasi adui Zangu!' (Ufunuo 15:3 + Isaya 42:13 + Kumbukumbu la Torati 32:41 + Nahumu 1:2–7) Na vipi kuhusu lile 'kupenda adui' linalodaiwa kufundishwa na Mwana wa Yehova, kulingana na baadhi ya mistari ya Biblia — kwamba tunapaswa kuiga ukamilifu wa Baba kwa kumpenda kila mtu? (Marko 12:25–37, Zaburi 110:1–6, Mathayo 5:38–48) Huo ni uongo ulioenezwa na maadui wa Baba na Mwana. Fundisho la uongo lililotokana na kuchanganya Hellenismu na maneno matakatifu. " " Nilitekwa nyara na kuteswa kwa kupinga mafundisho ya Ukatoliki, na ninadai haki kwa ajili yangu pamoja na adhabu ya haki dhidi ya wale walioniteka nyara; kutenda haki ni kumtukuza Mungu. Isaya 42:12: ‘Na wampe BWANA utukufu na watangaze sifa zake katika visiwa.’ Ufunuo 14:7: ‘Mcheni Mungu na kumpa utukufu, kwa maana saa ya hukumu yake imefika; na mwabuduni yeye aliyeziumba mbingu, nchi, bahari na chemchemi za maji.’ Kutoka 21:16: ‘Yeyote atakayemteka mtu, awe amemuuza au akapatikana bado yuko mikononi mwake, hakika atauawa.’ Nilikuwa na umri wa miaka 24. Wakati huo nilikuwa nikiteswa na familia yangu, kwa sababu niliacha kuwa Mkatoliki baada ya kusoma Kutoka 20:5. Hawakukubali uamuzi wangu wala hawakuvumilia ukosoaji wangu; kwa hiyo walinishtaki kwa uongo kuwa nina wazimu. Kwa kisingizio hicho waliniteka nyara. Pia nilikuwa nimesoma Mithali 19:14 na nilikuwa nikitafuta kumpendeza Mungu ili anibariki kwa mke. Wakati huo sikujua kwamba Biblia ilikuwa na mambo ya uongo yaliyoletwa na Roma. Hawakuniruhusu kusoma vya kutosha ili kuelewa jambo hilo mapema. Kosa langu lilikuwa kutumia Biblia kama ukweli ili kupigana dhidi ya uongo wa Kanisa Katoliki. Nilianguka katika mtego. Ndiyo sababu Mungu alinisimamisha. Lakini kwa kuwa alijua kwamba nilikuwa nikitafuta mke mwaminifu ili mimi mwenyewe niwe mwaminifu, hakunitoa kwa mauti; alinirekebisha tu. (Zaburi 118:13–20). //553
Maneno ya pembe ya mnyama wa nne anayetawala dunia kwa vitabu alivyovipotosha mwenyewe, lakini anaviita vya kanoni, rasmi au vitakatifu: Njoo, piga magoti, haijalishi unapiga magoti mbele ya kitu gani chetu; kilicho muhimu ni kwamba upige magoti mbele ya mamlaka yetu. //754
"


1 «I don’t believe you about fruit trees existing before the Sun, either. Are you going to tell me they carried out photosynthesis with a flashlight?» https://bestiadn.com/2026/08/21/i-dont-believe-you-about-fruit-trees-existing-before-the-sun-either-are-you-going-to-tell-me-they-carried-out-photosynthesis-with-a-flashlight/ 2 Analisemos uma das doutrinas mais suspeitas atribuídas a Jesus: a ideia de «amar o inimigo perverso». https://144k.xyz/2026/07/15/analisemos-uma-das-doutrinas-mais-suspeitas-atribuidas-a-jesus-a-ideia-de-amar-o-inimigo-perverso/ 3 Планета, поглинута своїми двома Місяцями https://penademuerteya.com/2026/06/29/idi08moons/ 4 Analysieren wir die Infografik, die die visuelle und verleumderische Botschaft gegen die Heiligen analysiert und kritisiert https://penademuerteya.com/2026/05/27/analysieren-wir-die-infografik-die-die-visuelle-und-verleumderische-botschaft-gegen-die-heiligen-analysiert-und-kritisiert/ 5 Gemini vs ChatGPT debate... give me reasons to oppose the death penalty in all cases. I will refute you. https://purifying-the-message.blogspot.com/2026/04/chatgpt-give-me-reasons-to-oppose-death.html


"Kufifisha mwanga wa Jua
Angalia uhusiano kati ya kauli iliyotangazwa kuwa ya kikanoni na Roma na taswira ya Jua: Mimi ni 'nuru ya ulimwengu'. 'Mimi ni Jua'.
Ufufuo wa Yesu: uwongo wa Dola ya Kirumi. Kulingana na Katekisimu ya Kanisa Katoliki, Jumapili ni 'siku ya Bwana' kwa sababu Yesu alifufuka siku hiyo, na wanataja Zaburi 118:24 kama uthibitisho. Pia wanaiita 'siku ya jua'. Hata hivyo, kulingana na Mathayo 21:33-44, kurudi kwa Yesu kunahusiana na Zaburi 118, jambo ambalo halina maana ikiwa tayari alifufuka. 'Siku ya Bwana' si Jumapili, bali ni siku ya tatu iliyotabiriwa katika Hosea 6:2: milenia ya tatu. Wakati huo hafi, lakini anaadhibiwa (Zaburi 118:17-24), jambo linalodokeza kwamba anatenda dhambi. Ikiwa anatenda dhambi, ni kwa sababu hajui; na ikiwa hajui, ni kwa sababu ana mwili mwingine. Hili haliwezi kutokea ikiwa mtu anafufuliwa akiwa na mwili uleule na ufahamu uleule. Tukihusianisha Hosea 6:2 na Zaburi 90:4, tunaona kwamba unabii huo haukuzungumza kamwe kuhusu siku za saa 24 wala kuhusu mtu mmoja, bali kuhusu milenia ya tatu na watu wengi: unazungumza kuhusu kuzaliwa upya kwa watu wote wenye haki. Tarehe 25 Desemba haihusiani na kuzaliwa kwa Masihi, bali na sikukuu ya kipagani ya Sol Invictus, mungu wa jua wa Dola ya Kirumi, ambayo baadaye ilifichwa kwa sura ya 'Krismasi' ili kuficha asili yake. Ndiyo maana wanaihusisha na Zaburi 118:24 na kuiita 'siku ya Bwana', wakati kwa kweli wanarejelea jua, kwa sababu wanaabudu sanamu yake. Ukiwauliza: 'Yesu yuko wapi?', wanaonyesha Matendo 1:6-11, ujumbe mwingine uliobuniwa na Roma, na kudai: 'Yesu yuko mbinguni; alipaa baada ya kufufuka na atakuja kutoka huko'. Lakini Ezekieli 6:4 ilikuwa tayari imeonya: 'Sanamu zenu za jua zitaharibiwa'. Kutoka 20:5 inakataza jambo hilo: 'Hutainama mbele ya sanamu yoyote'. Kunukuu sheria hizi hakunifanyi kuwa mtetezi wa sheria zote za Biblia, kwa sababu Roma ilitesa ujumbe kamili, si mafundisho ya Yesu pekee, ambayo yalikuwa sehemu ya ujumbe usio na migongano. Kwa hiyo, ni jambo la kimantiki kudhani kwamba ilipotosha na/au kuficha kila kitu kuanzia kwenye mzizi (Sheria na Manabii). Kuna migongano mingi katika vitabu vya Musa inayothibitisha jambo hilo: Mwanzo 4:15 — muuaji analindwa dhidi ya adhabu ya kifo, kinyume na Hesabu 35:33 — muuaji anahukumiwa kifo. Pia kuna migongano katika ujumbe wa manabii: Ezekieli 33:13-14 — wenye haki na wasio haki wanaweza kuwa kinyume cha walivyokuwa, kinyume na Danieli 12:10 — wenye haki na wasio haki hawawezi kamwe kuwa kinyume cha walivyokuwa.
" "Mimea bila Jua la kuiangazia Dunia, katika siku isiyo na Jua la kuashiria kwamba ni siku? Kuna jambo fulani hapa halina mantiki: Siku ya 1: Ninaumba nuru.Siku ya 3: Ninaumba mimea.Siku ya 4: Nimetoka tu kuumba Jua. Taa hii ya LED haihitajiki tena. ¿Mimea kabla ya Jua, katika siku ambayo tayari ilikuwa siku bila Jua? Mwanzo 1 kwa mpangilio halisi: nuru siku ya 1, mimea siku ya 3, na Jua siku ya 4. Tatizo si tu kwamba simulizi hili haliwezekani, bali pia ni visingizio vilivyobuniwa ili kulificha. Mpangilio wa maandishi: Siku ya 1: Nuru inaumbwa na mchana unatenganishwa na usiku. Siku ya 3: Mimea na miti ya matunda vinaumbwa. Siku ya 4: Jua, Mwezi na nyota vinaumbwa ili kutenganisha mchana na usiku. Ikiwa mchana na usiku vilikuwa tayari vinafanya kazi tangu siku ya kwanza, kwa nini Jua na Mwezi vinaumbwa siku ya nne ili kutekeleza kazi hiyo hiyo hasa? Kuvunjika kwa visingizio: Kisingizio cha kwanza: 'Nuru ya mwanzo ilikuwa utukufu wa kimungu'. Jibu: Hilo halipo katika maandishi. Mwanzo unasema 'nuru'. Hautaji mionzi ya kimungu wala kueleza jinsi uwepo huo ulivyoweka alama za jioni na asubuhi. Kubuni vyanzo vya nuru ambavyo havijaandikwa katika maandishi si kusoma maandishi: ni kuyaziba mapengo. Kisingizio cha pili: 'Siku hizo zilikuwa zama zilizodumu mamilioni ya miaka'. Jibu: Ikiwa zilikuwa zama, mimea ingelazimika kuishi kwa zama nzima bila joto na nishati ya Jua. Kubadilisha muda wa kipindi hakuondoi tatizo: kunazidisha tu upuuzi wake. Kisingizio cha tatu: 'Ulikuwa muujiza'. Jibu: Kutaja muujiza ni njia ya kifahari ya kukubali kwamba simulizi lenyewe halina mantiki.
Viwango viwili: Kifungu kinapokuwa na manufaa, watu hudai kisomwe kwa maana yake halisi. Tafsiri ya moja kwa moja inaposhindwa, wanadai kwamba kilikuwa 'ushairi'. Kubadilisha kanuni za mchezo unapobanwa si tafsiri: ni udanganyifu. Mpangilio wa moja kwa moja: nuru kabla ya Jua, mimea kabla ya nyota, na mchana na usiku kabla ya mianga inayoidhibiti. Swali ni rahisi: Tunaamua kwa kigezo gani ni wakati gani maandishi yanapaswa kueleweka kihalisi na ni wakati gani yanapaswa kuokolewa kwa kutumia sitiari au taarifa zilizobuniwa? Ninapofichua kutokubaliana kwa Biblia, sisemi kwamba mimi ni mtu asiyeamini Mungu. Mimi si mtu asiyeamini Mungu. Ninaamini katika Mungu kwa sababu ninaamini katika haki. Nisichoamini ni kwamba Warumi walikuwa wawazi katika mabaraza ambako waliamua Biblia ilipaswa kusema nini. Siamini kwamba kuwafundisha watoto mafundisho ya kidogma ni kile ambacho ubinadamu unahitaji, bali ni kile tu ambacho tabaka la juu la viongozi wa kanisa wanaotaka ubinadamu uendelee kuwa mtiifu linahitaji. Sidhani kwamba kuwafundisha watoto shuleni mambo haya yanayokinzana kunalingana na elimu bora, kana kwamba mapokeo yana thamani kubwa kuliko mantiki. Laiti nisingefundishwa kamwe kuamini mambo haya na mengine yanayokinzana katika Biblia, ambayo niliacha kuyaamini nilipokuwa mtu mzima. Lakini hadi leo, wengi wanaendelea kuamini... na wanaendelea kuruhusu watoto wao pia wafundishwe kuamini mambo haya. Ndiyo maana ninajitolea kufichua kutokubaliana kwake, kama vile jambo lifuatalo: Hawa angewezaje kubaki kijana huku Adamu akizidi kuzeeka? Tayari nimeonyesha jinsi Injili ilivyojaa mambo yanayokinzana. Hili si kosa; ni udanganyifu ulio wazi. Na ndiyo, lina alama ya Roma.Sasa, tunapaswa kuamini kwamba walibadilisha Agano Jipya pekee huku wakiacha maandishi ya manabii wa kale bila kuyagusa? Hebu jamani. Ikiwa walipotosha ujumbe mara moja, bila shaka wangeweza kufanya hivyo tena.Tazama mambo haya yanayokinzana Nilinong'oneza uchunguzi machache kwenye masikio ya AI CHATGPT ikatoa hoja, nami nikakamilisha jibu lake: Kabisa! Na huu ni mkanganyiko mwingine mkubwa wa kibayolojia ambao wengi hupuuza wanaposoma Mwanzo kana kwamba ni simulizi la kihalisi. Angalia jambo hili muhimu: Mwanzo 5:4 inasema ya hapo, Adamu aliishi miaka 800 na akapata wana na binti wengine. Kwa hiyo, baada ya Sethi (aliyezaliwa Adamu alipokuwa na umri wa miaka 130), Adamu aliishi miaka mingine 800 na akapata wana na binti wengine. Lakini kama ulivyosema kwa usahihi: Kwa mtazamo wa kibayolojiaWanawake wa binadamu huzaliwa wakiwa na idadi ndogo ya mayai, takriban mayai 400 hadi 500 yanayoweza kuachiliwa wakati wa ovulesheni katika kipindi chao chote cha uzazi. Kipindi hiki cha uzazi kwa kawaida huanzia balehe (karibu na umri wa miaka 12) hadi kukoma hedhi, karibu na umri wa miaka 50. Kwa hiyo, ikiwa Hawa alikuwa binadamu (kama Biblia inavyodokeza), hakuna njia ya kawaida ambayo angeweza kuendelea kuzaa watoto kwa miaka 800. Kwa hiyo, kuna chaguo 3 tu: Hawa hakuwa binadamu, au angalau hakuwa na mwili sawa na wa wanawake wa kisasa (jambo ambalo maandishi ya Biblia hayataji). Adamu alikuwa na wanawake wengine, jambo ambalo Biblia haisemi waziwazi. Au, kama inavyoonekana kuwa na mantiki zaidi, simulizi hilo ni la mfano, linajipinga lenyewe, au limechezewa. Na tukiongeza ukweli kwamba Hawa anatoweka kabisa katika simulizi baada ya Mwanzo 4:12, ambapo anazaa Kaini na Abeli, hata hatajwi anapokufa! Ni kana kwamba walimfuta kwenye hati ya simulizi bila maelezo yoyote. Hesabu ambayo wengi hawaifanyi 5:3 inasema:'Adamu aliishi miaka 130, akamzaa mwana kwa mfano wake na sura yake, akamwita jina lake Sethi.'Kwa hiyo, Adamu alikuwa na umri wa miaka 130 Hawa alipomzaa Sethi.SasaIkiwa tutadhani kwamba Hawa aliumbwa kwa ajili ya Adamu muda mfupi baada ya 'ujana' wake—tuseme Adamu alikuwa na umri wa kati ya miaka 16 na 20 Mungu aliposema 'si vema mtu awe peke yake' (Mwanzo 2:18), na kwamba Hawa aliumbwa wakati huo akiwa na umri sawa na wake—basi hiyo, ikiwa Adamu alikuwa na umri wa miaka 130 Sethi alipozaliwa,Hawa pia angekuwa na umri wa kibayolojia wa miaka 130.Ni mwanamke gani anayejifungua akiwa na umri wa miaka 130?Hakuna.Hata leo, wala zamani, na wala katika rekodi yoyote makini ya kitabibu. Hata tukisema 'basi, wanadamu waliishi muda mrefu zaidi wakati huo', hilo halibadilishi ukweli wa kibayolojia kwamba uwezo wa uzazi wa mwanamke hutegemea mfumo wake wa uzazi, si umri wa jumla wa mwili wake. Wanawake huacha kutoa mayai wakati wa kukoma hedhi kwa sababu mayai yanaisha.Na Hawa, ikiwa alikuwa 'nyama ya nyama yake', hakuwa kiumbe wa sayari nyingine mwenye mayai yasiyoisha. Kwa hiyo, tumebakiwa na nini? Je, Sethi alikuwa mwana wa mwanamke mwingine ambaye hakuwa Hawa?Biblia haisemi hivyo, lakini uwezekano huo ungeendana vizuri zaidi na hali hii. Je, Hawa alikuwa na tumbo la uzazi la kichawi lenye uwezo usio na kikomo wa kuzaa?Hilo linafanana zaidi na hadithi za kisayansi kuliko imani. Au je, hii ni simulizi nyingine inayojipinga yenyewe ambayo hawakuwahi kufikiria kwamba watu wangeisoma kwa kutumia mantiki na darubini? Nuru bila Jua (siku ya 1 dhidi ya siku ya 4) Mwanzo 1:3-5, Mungu anasema: 'Nuru na iwepo', nayo nuru ikawa. Mungu akaona kwamba nuru ilikuwa njema; akaitenganisha nuru na giza. Akaiita nuru Mchana, na giza akaliita Usiku.' Lakini Jua, Mwezi na nyota hazikuumbwa hadi siku ya 4 (mistari ya 14-19). Kwa hiyo Nuru hiyo ya siku ya kwanza ilikuwa ya aina gani? Taa ya kimungu?Balbu ya LED ya angani iliyoning'inia katika utupu wa ulimwengu?Na jambo la ajabu zaidi: Kungetokeaje 'jioni na asubuhi' bila Jua la kuashiria kupita kwa wakati?Je, saa ya mchanga ya ulimwengu ilitumika?Kwa sababu tukichukulia simulizi hili kihalisi—kama wengi wanavyofanya—tunapata siku tatu kamili zenye nuru, giza, jioni na asubuhi bila Jua. Mimea kabla ya Jua (siku ya 3 dhidi ya siku ya 4) Mwanzo 1:11-13 (siku ya 3), Mungu anaumba mimea: 'Nchi na itoe mimea: mimea yenye mbegu na mimea inayotoa mbegu. Mti uzaao matunda' Kamili. Bustani zinazotokea papo hapo. Lakini Jua linaonekana tu siku ya 4, kulingana na Mwanzo 1:14-19. Kwa hiyo: Mimea ilikua vipi bila mwanga wa Jua?Usanisinuru kwa imani?Je, ilipashwa joto na balbu ileile ya nuru isiyoonekana iliyotumiwa siku ya 1? Hata ikiwa ni saa 24 tu zilizopita kati ya siku moja na nyingine, mpangilio huo bado hauna mantiki, kwa sababu simulizi linauwasilisha kana kwamba ni wa kimantiki, wa hatua kwa hatua na mkamilifu, ilhali sivyo. Wanyama kabla au baada ya mwanadamu (kutegemea sura unayosoma) Mwanzo 1: Siku ya 5: ndege na samaki.Siku ya 6: wanyama wa nchi kavu, kisha wanadamu.Lakini katika Mwanzo 2:18-19: 'Basi Bwana Mungu akafinyanga kutoka ardhini kila mnyama wa porini na kila ndege wa angani, akamleta kwa Adamu aone atawaitaje' Kwa hiyo, baada ya kumuumba Adamu, ndipo anapoumba wanyama. Lo! Basi? Kuna maana gani? Wanyama walikuwepo kabla au baada ya mwanadamu?Je, Mungu alilazimika kuwaumba wanyama upya ili Adamu awabatize?4. Adamu na Hawa walikuwa wa kwanza, lakini Kaini tayari alikuwa amepata mke mahali pengine (Mwanzo 4) ya kumuua Abeli, Kaini analaaniwa na kwenda katika nchi ya Nodi, ambako 'anakutana na mke wake'. Alikuwa nani?Dada ambaye pia alikuwa amefukuzwa hapo awali?Uumbaji mwingine?Mhusika wa ziada ambaye hakuwahi kutambulishwa?Kwa simulizi linalodaiwa kueleza asili ya KILA KITU, linaacha mapengo mengi mno. Dunia tayari ilikuwepo kabla uumbaji haujaanza (Mwanzo 1:1-2):'Hapo mwanzo, Mungu aliziumba mbingu na dunia. Nayo dunia ilikuwa bila umbo na tupu' Subiri, je, uumbaji haukupaswa kuanza hapo?Kwa hiyo tayari kulikuwa na dunia isiyo na umbo na tupu? Nani aliyeiweka hapo? Je, kila kitu hakikuwa 'kimeumbwa kutoka pasipo kitu'? Mungu anapumzika (siku ya 7):'Akapumzika siku ya saba baada ya kazi yake yote aliyoifanya.' (Mwanzo 2:2) Je, kiumbe mwenye uwezo wote anahitaji kupumzika baada ya siku sita za kazi? Je, alichoka?Je, ulikuwa tu ni ishara ya mfano?Mimi ninahitaji kupumzika, lakini Mungu hahitaji. Vinginevyo, ni nani angemchukua nafasi ikiwa hakuna aliye kama Mungu? Ikiwa ni ya mfano, basi ni mambo gani mengine katika simulizi hilo yaliyo ya mfano na yapi ni ya kihalisi? Kwa sababu ikiwa wiki inafundishwa kuwa ya kihalisi, basi mapumziko hayo pia yanapaswa kuwa ya kihalisi, sivyo? ChatGPT ilisema wengi huona mikanganyiko hii kuwa sehemu ya ushahidi kwamba simulizi la Biblia ni la mfano, halijakamilika, au halina uthabiti linapochukuliwa kama rekodi ya kihistoria ya kihalisi. Kwa baadhi ya wasomi, hadithi hizi zilitokana na mitholojia za zamani zaidi (kama vile za Wasumeri) na baadaye zikabadilishwa.Kulingana na maandishi rasmi ya Biblia, wana na binti wote wa Adamu walikuwa na Hawa. Mwanzo 5:4 inasema: 'Baada ya kumzaa Sethi, Adamu aliishi miaka mia nane, akazaa wana na binti.' Haijataji wanawake wengine wowote isipokuwa Hawa. Kwa hiyo, kulingana na simulizi hilo, Hawa angekuwa mama wa wanadamu wote. Lakini hilo linatupeleka kwenye hali ambayo: Adamu na Hawa wana wana na binti wengi.Watoto wao hulazimika kuzaliana kati ya ndugu na dada au na watoto wa ndugu zao wenyewe.Jambo ambalo, kwa mtazamo wa maadili na biolojia, haliwezekani kufikirika leo na hata linashutumiwa baadaye katika Biblia yenyewe (kwa mfano, Mambo ya Walawi 18). Lakini vipi ikiwa kulikuwa na wanawake wengine?Hapa ndipo nadharia na marekebisho yanayojaribu kuokoa mantiki yanapoanza: Nadharia ya wanawake wengine kuumbwa (lakini hawakutajwa) ya watu hudhani kwamba Mungu aliumba wanadamu wengine mbali na Adamu na Hawa, lakini maandishi yanazingatia tu ukoo 'uliochaguliwa' au wa mfano. Hata hivyo, jambo hili halipo katika maandishi; ni dhana tu.Nadharia ya Lilith iliyo nje ya kanoni ya Biblia (kutoka katika Talmud na fumbo la Kiyahudi) inasema kwamba Lilith alikuwa mwanamke wa kwanza aliyeumbwa kama Adamu, si kutoka katika ubavu wake, na kwamba alimwacha kwa sababu hakutaka kujitiisha kwake. Ni hadithi ya kuvutia, lakini iko nje kabisa ya Mwanzo rasmi.Wakazi wa Nodi yanasema kwamba Kaini alienda kuishi Nodi, 'ambako alikutana na mke wake'. Hilo linaashiria kwamba tayari kulikuwa na watu huko. Nani aliwaumba? Adamu wengine? Hawa mwingine? Maandishi hayajibu.Hitimisho tu kile ambacho Biblia inasema, basi Adamu alipata watoto wake wote na Hawa, wakiwemo mabinti ambao majina yao hayakutajwa. Hilo linamaanisha kujamiiana kati ya ndugu na dada au jamaa wa karibu sana. Lakini tukitumia mantiki au hisia za kisasa, au kuzingatia maandishi yasiyo ya Biblia, uwezekano mwingine zaidi unafunguka (wanawake wengine, nasaba nyingine za wanadamu, mitholojia zinazofanana, n.k.).
" "Akitembea kwenye ukingo wa kifo katika njia yenye giza, lakini akitafuta nuru, akitafsiri mwangaza unaoakisiwa juu ya milima ili asije akachukua hatua isiyo sahihi, ili kuepuka mauti. █ Usiku ulikuwa unashuka barabarani. Giza nene lilifunika njia iliyopinda-pinda kati ya milima. Hakutembea bila mwelekeo. Mwelekeo wake ulikuwa uhuru, lakini safari ilikuwa imeanza tu. Mwili wake ulikuwa umepooza kwa baridi, tumbo lake likiwa tupu kwa siku kadhaa, hakuwa na mwandamani mwingine isipokuwa kivuli chake kirefu, kilichoakisiwa na taa za malori makubwa yaliyovuma kando yake, yakisonga bila kusimama, yasiyojali uwepo wake. Kila hatua aliyopiga ilikuwa changamoto, kila kona ilikuwa mtego mpya ambao alipaswa kuukwepa bila madhara. Kwa usiku saba na asubuhi zake, alilazimika kusonga mbele kwenye mstari mwembamba wa manjano wa barabara nyembamba yenye njia mbili tu, wakati malori, mabasi na trela zilipopita karibu sana na mwili wake, zikiwa umbali wa sentimita chache tu. Katikati ya giza, sauti kubwa za injini zilimzunguka, na mwangaza wa malori kutoka nyuma ulionekana kwenye mlima mbele yake. Wakati huohuo, aliona malori mengine yakimjia kutoka mbele, yakimlazimu kuamua kwa sekunde chache kama angeongeza mwendo au kusimama imara katika safari yake hatari, ambapo kila mwendo ulikuwa tofauti kati ya maisha na kifo. Njaa ilikuwa kama mnyama aliyekuwa akimla kutoka ndani, lakini baridi haikuwa na huruma pia. Milimani, nyakati za alfajiri zilikuwa kama makucha yasiyoonekana yakichoma hadi mifupani, na upepo ulimzunguka kwa pumzi yake ya baridi, kana kwamba ulitaka kuzima cheche ya mwisho ya maisha iliyobakia ndani yake. Alijaribu kutafuta hifadhi popote alipoweza— wakati mwingine chini ya daraja, wakati mwingine pembezoni ambapo saruji ilitoa kinga kidogo, lakini mvua haikumhurumia. Maji yalipenyeza katika nguo zake zilizochanika, yakishikamana na ngozi yake na kuiba joto lake la mwisho. Malori yaliendelea kusonga, na yeye, akiwa na tumaini la ukaidi kwamba labda mtu angemuonea huruma, alinyoosha mkono wake, akitarajia ishara ya ubinadamu. Lakini wengi walipita bila kujali. Wengine walimtazama kwa dharau, wengine walimpuuza kabisa, kana kwamba alikuwa mzuka tu. Mara kwa mara, mtu mwenye huruma alisimama na kumpa safari fupi, lakini walikuwa wachache. Wengi walimwona kama kero, kivuli kingine barabarani, mtu ambaye hastahili kusaidiwa. Katika moja ya usiku mrefu, kukata tamaa kulimsukuma kutafuta chakula kati ya mabaki yaliyotelekezwa na wasafiri. Hakujihisi aibu: alikabiliana na njiwa wakijaribu kula mabaki ya biskuti ngumu kabla hazijapotea. Ilikuwa vita isiyo sawa, lakini yeye alikuwa wa kipekee, kwa sababu hakuwa tayari kupiga magoti mbele ya sanamu yoyote, wala kukubali mtu yeyote kama 'bwana na mwokozi wake wa pekee'. Hakuwa tayari pia kuwatii wale waliomteka nyara mara tatu kwa sababu ya tofauti za kidini, wale waliomchafua kwa uwongo hadi akajikuta kwenye mstari wa manjano huu. Wakati mwingine, mtu mwema alimpa kipande cha mkate na kinywaji— kitendo kidogo, lakini kilichokuwa faraja kubwa katika mateso yake. Lakini kutojali ndiko kulikuwa kawaida. Alipoomba msaada, wengi walijitenga, kana kwamba waliogopa umasikini wake ungeambukiza. Wakati mwingine, 'hapana' rahisi lilitosha kuzima matumaini yoyote, lakini mara nyingine, dharau ilidhihirika kupitia maneno baridi au macho yasiyo na hisia. Hakuelewa jinsi walivyoweza kupuuza mtu aliyekuwa akidhoofika, jinsi walivyoweza kumwona mtu akianguka bila kushtuka. Hata hivyo, aliendelea mbele. Sio kwa sababu alikuwa na nguvu, bali kwa sababu hakuwa na chaguo lingine. Aliendelea kutembea barabarani, akiziacha nyuma kilomita za lami, usiku usio na usingizi na siku zisizo na chakula. Mateso yalijaribu kumbomoa kwa kila njia, lakini alisimama imara. Kwa sababu ndani yake, hata katika giza la kukata tamaa, bado cheche ya uhai iliwaka, ikichochewa na tamaa ya uhuru na haki. Zaburi 118:17 'Sitakufa, bali nitaishi, na nitahadithia matendo ya Bwana.' 18 'Bwana amenirudi sana, lakini hakunikabidhi kwa mauti.' Zaburi 41:4 'Nikasema: Ee Bwana, unirehemu, uniaponye, kwa maana nimekosa mbele zako.'
Ayubu 33:24-25 'Kisha Mungu atamhurumia na kusema, 'Mwokoe asiingie shimoni, maana nimepata fidia kwa ajili yake.'' 25 'Kisha mwili wake utakuwa changa tena, atarudi katika siku za ujana wake.' Zaburi 16:8 'Nimemweka Bwana mbele yangu daima; kwa sababu yuko mkono wangu wa kuume, sitatikisika.' Zaburi 16:11 'Utanionyesha njia ya uzima; mbele zako kuna furaha tele, katika mkono wako wa kuume kuna raha milele.' Mathayo 7:13-14 Ingieni kwa kupitia lango jembamba; kwa maana lango ni pana na njia ni kubwa iendayo kwenye uharibifu, nao wengi huingia kwa hilo. Lakini lango ni jembamba na njia ni nyembamba iendayo kwenye uzima, nao ni wachache wanaoiona. Mambo ya Walawi 21:13 Atamwoa mwanamke aliye bikira. 14 Hataoa mjane, wala mwanamke aliyeachwa, wala aliyetiwa unajisi, wala kahaba, bali ataoa bikira kutoka kwa watu wake. 15 Ili asiitie unajisi uzao wake miongoni mwa watu wake; kwa maana mimi ni BWANA nimtakasaye. Isaya 51:7 Nisikilizeni, ninyi mnaoijua haki, enyi watu mlio na sheria yangu mioyoni mwenu. Msiogope lawama za wanadamu wala msifadhaishwe na matukano yao. 8 Kwa maana nondo itawala kama vazi, na funza watawala kama sufu; lakini haki yangu itadumu milele, na wokovu wangu kutoka kizazi hadi kizazi. Zaburi 119:1 Heri wale walio wakamilifu katika njia yao, wanaotembea katika sheria ya BWANA. Kumbukumbu la Torati 19:18 Waamuzi watafanya uchunguzi wa kina; na ikiwa shahidi huyo atapatikana kuwa shahidi wa uongo na ametoa ushahidi wa uongo dhidi ya ndugu yake, 19 basi mtamtendea kama alivyokusudia kumtendea ndugu yake. Hivyo mtaondoa uovu katikati yenu. 20 Waliobaki watasikia na kuogopa, wala hawatafanya tena uovu kama huo katikati yenu. 21 Jicho lako lisimhurumie: uhai kwa uhai, jicho kwa jicho, jino kwa jino, mkono kwa mkono, mguu kwa mguu.
Zaburi 119:34 Nipe ufahamu, nami nitashika sheria yako na kuitii kwa moyo wangu wote.
Danieli 12:3 Wenye hekima watang'aa kama mwangaza wa anga, na wale wawaletao wengi kwenye haki watang'aa kama nyota milele na milele. Zaburi 41:11 Kwa hili najua kwamba umenipendeza: kwa sababu adui yangu hashangilii juu yangu. Mika 7:10 Ndipo adui yangu atakapoliona hilo, na aibu itamfunika, yeye aliyeniambia: 'Yuko wapi BWANA, Mungu wako?' Macho yangu yatamwona; sasa atakanyagwa kama matope ya barabarani. Zaburi 41:12 Lakini mimi, kwa uadilifu wangu, umenitegemeza na kunisimamisha mbele zako milele. Ufunuo wa Yohana 11:4 'Hawa mashahidi wawili ni mizeituni miwili, na vinara viwili vya taa vinavyosimama mbele ya Mungu wa dunia.' Isaya 11:2 'Roho ya Bwana itakaa juu yake; roho ya hekima na ufahamu, roho ya shauri na uweza, roho ya maarifa na ya kumcha Bwana.'
Nilifanya kosa la kutetea imani iliyo katika Biblia, lakini hilo lilitokana na ujinga wangu. Hata hivyo, sasa ninaelewa kuwa si kitabu cha mwongozo cha dini iliyoteswa na Roma, bali cha dini iliyoundwa na Roma ili kujipendeza yenyewe kwa wazo la useja. Ndiyo maana walihubiri Kristo ambaye hakuoa mwanamke, bali alioa kanisa lake, na malaika ambao, ingawa wana majina ya kiume, hawaonekani kama wanaume (tafakari mwenyewe juu ya hili). Hawa ni sanamu zilizo sawa na wale wanaobusu sanamu za plasta na kuwaita watakatifu, wanaofanana na miungu ya Kiyunani na Kirumi, kwa sababu kwa hakika, hao ni wale wale miungu wa kipagani waliobadilishwa majina. Ujumbe wao hauendani na maslahi ya watakatifu wa kweli. Kwa hiyo, huu ni upatanisho wangu kwa dhambi hiyo isiyokusudiwa. Kwa kuukana dini moja ya uongo, nakana nyingine zote. Na nitakapomaliza upatanisho huu, basi Mungu atanisamehe na kunibariki kwa kumpata huyo mwanamke maalum ninayemhitaji. Kwa maana, ingawa siamini Biblia yote, ninaamini kile kinachonionekanea kuwa kweli na chenye mantiki; kilichobaki ni kashfa kutoka kwa Warumi. Mithali 28:13 'Afichaye dhambi zake hatafanikiwa; bali yeye aziungamaye na kuziacha atapata rehema.' Mithali 18:22 'Apataye mke apata kitu chema, naye hupata kibali kwa Bwana.' Ninatafuta kibali cha Yehova kilichoonyeshwa katika mwanamke huyo maalum. Lazima awe jinsi Yehova anaamuru awe. Ikiwa hili linakusumbua, ni kwa sababu umeshapoteza: Mambo ya Walawi 21:14 'Mjane, aliyeachwa, mwanamke mzinifu au kahaba, hataoa; bali atamwoa bikira katika watu wake.' Kwangu yeye ni utukufu wangu: 1 Wakorintho 11:7 'Kwa maana mwanamke ni utukufu wa mwanamume.' Utukufu ni ushindi, na nitaupata kwa nguvu ya nuru. Kwa hiyo, ingawa bado simjui, tayari nimempa jina: 'Ushindi wa Nuru' (Light Victory). Nimeita tovuti zangu 'UFOs' kwa sababu zinasafiri kwa kasi ya mwanga, zikifikia pembe za dunia na kupiga miale ya ukweli inayowaangamiza wale wanaonichafua kwa kashfa. Kwa msaada wa tovuti zangu, nitampata, na yeye atanipata mimi. Wakati mwanamke huyo atakaponipata nami nitakapompata, nitamwambia: 'Hujui ni algorithms ngapi za programu nilizobuni ili kukupata. Hujui ni changamoto na wapinzani wangapi nilikabiliana nao ili kukupata, Ee Ushindi wangu wa Nuru!' Nilikabiliana na kifo mara nyingi: Hata mchawi mmoja alijifanya kuwa wewe! Fikiria, alidai kuwa yeye ndiye nuru, lakini tabia yake ilikuwa ya uovu mtupu. Alinishtaki kwa kashfa mbaya zaidi, lakini nilijitetea kwa nguvu kubwa zaidi ili nikupate. Wewe ni kiumbe cha nuru, ndiyo maana tumeumbwa kwa ajili ya kila mmoja! Sasa hebu tuondoke mahali hapa laana… Hii ndiyo hadithi yangu. Najua atanielewa, na hivyo pia wataelewa wenye haki.
Isaya 51:6 Inueni macho yenu mbinguni, na mtazame nchi iliyo chini; kwa maana mbingu zitatoweka kama moshi, na nchi itachakaa kama vazi, na wakaao ndani yake watakufa vivyo hivyo; lakini wokovu wangu utakuwa milele, na haki yangu haitatoweka. Zaburi 16:11 'Utanionyesha njia ya uzima; mbele zako kuna utimilifu wa furaha; katika mkono wako wa kuume kuna furaha za milele.' Mathayo 7:13-14 Ingieni kupitia lango jembamba; kwa maana lango ni pana na njia ni kubwa inayoelekea kwenye uharibifu, na wengi ndio wanaoingia kupitia humo; kwa maana lango ni jembamba na njia ni ngumu inayoelekea kwenye uzima, na ni wachache wanaoipata. Mambo ya Walawi 21:13 Ataoa mwanamke aliye bikira. 14 Hataoa mjane, wala mwanamke aliyeachwa, wala mwanamke aliyetiwa unajisi, wala kahaba, bali ataoa bikira kutoka kwa watu wake mwenyewe, 15 ili asiitie unajisi uzao wake miongoni mwa watu wake; kwa maana mimi ni Yehova niwatakasaye. Zaburi 118:20 Hili ndilo lango la BWANA; wenye haki wataingia ndani yake. Mithali 19:14 Nyumba na mali ni urithi kutoka kwa wazazi, lakini mke mwenye busara hutoka kwa BWANA. Danieli 12:13 Lakini wewe, Danieli, enenda mpaka mwisho; nawe utastarehe na kusimama ili kupokea urithi wako mwisho wa siku. Danieli 12:9 Akajibu: Enenda, Danieli, maana maneno haya yamefichwa na kutiwa muhuri mpaka wakati wa mwisho. Ufunuo 10:5-7 Na yule malaika niliyemwona amesimama juu ya bahari na juu ya nchi akainua mkono wake kuelekea mbinguni, akaapa kwa yeye aishiye milele na milele, aliyeziumba mbingu na vyote vilivyomo ndani yake, na nchi na vyote vilivyomo ndani yake, na bahari na vyote vilivyomo ndani yake, kwamba hakutakuwa na kuchelewa tena; bali katika siku za sauti ya malaika wa saba, atakapokuwa tayari kupiga tarumbeta, siri ya Mungu itatimizwa, kama alivyowatangazia watumishi wake, manabii. Danieli 12:7 Nami nikamsikia yule mtu aliyevaa kitani, aliyekuwa juu ya maji ya mto; akainua mkono wake wa kuume na wa kushoto kuelekea mbinguni, akaapa kwa yeye aishiye milele kwamba itakuwa kwa wakati, nyakati, na nusu ya wakati. Na wakati kutawanywa kwa nguvu za watu watakatifu kutakapokoma, mambo haya yote yatatimizwa. Na nitakapompata, nitamwambia: 'Asante kwa kunipata, ee bikira wa lango, njoo, nikumbatie na uniruhusu nikubusu mdomoni…'
" Idadi ya siku za utakaso: Siku # 217 https://bestiadndotcomdomainonly.wordpress.com/wp-content/uploads/2026/08/idi02-the-intelligence-of-justice.pdf

Hapa ninathibitisha kuwa nina kiwango cha juu cha uwezo wa kimantiki, tafadhali chukua hitimisho langu kwa uzito. https://ntiend.me/wp-content/uploads/2026/06/math21.pdf

If U*5=20 then U=4


"Cupid anahukumiwa kuzimu pamoja na miungu mingine ya kipagani (Malaika walioanguka, waliotumwa kwenye adhabu ya milele kwa uasi wao dhidi ya haki) █ Kutaja vifungu hivi haimaanishi kutetea Biblia nzima. Ikiwa andiko la 1 Yohana 5:19 linasema kwamba “ulimwengu mzima unakaa katika yule mwovu,” lakini watawala wanaapa kwa Biblia, basi Ibilisi anatawala pamoja nao. Ikiwa Ibilisi anatawala pamoja nao, ulaghai pia unatawala nao. Kwa hiyo, Biblia ina baadhi ya ulaghai huo, ambao umefichwa kati ya kweli. Kwa kuunganisha kweli hizi, tunaweza kufichua udanganyifu wake. Watu waadilifu wanahitaji kujua ukweli huu ili kwamba, ikiwa wamedanganywa na uwongo ulioongezwa kwenye Biblia au vitabu vingine vinavyofanana na hivyo, waweze kujiweka huru kutoka kwao. Danieli 12:7 Nikamsikia yule mtu aliyevaa nguo ya kitani, aliyekuwa juu ya maji ya mto, akiinua mkono wake wa kuume na mkono wake wa kushoto mbinguni, na kuapa kwa yeye aliye hai hata milele, ya kwamba itakuwa kwa wakati, na nyakati mbili, na nusu wakati. Na wakati utawanyiko wa mamlaka ya watu watakatifu utakapokamilika, mambo haya yote yatatimizwa. Kwa kuzingatia kwamba ‘Ibilisi’ humaanisha ‘Mchongezi,’ ni jambo la kawaida kutazamia kwamba watesi Waroma, wakiwa ni maadui wa watakatifu, baadaye wangetoa ushahidi wa uwongo juu ya watakatifu na jumbe zao. Kwa hiyo, wao wenyewe ni Ibilisi, na si kitu kisichoshikika ambacho huingia na kutoka kwa watu, kama tulivyoongozwa kuamini kwa usahihi na vifungu kama vile Luka 22:3 ('Kisha Shetani akamwingia Yuda...'), Marko 5:12-13 (pepo wakiingia kwenye nguruwe), na Yohana 13:27 ('Baada ya kuingia ndani yake' Shetani). Hili ndilo kusudi langu: kuwasaidia watu waadilifu wasipoteze nguvu zao kwa kuamini uwongo wa walaghai ambao wamechafua ujumbe wa asili, ambao haukuomba kamwe mtu yeyote kupiga magoti mbele ya kitu chochote au kuomba kwa kitu chochote ambacho kilikuwa kikionekana. Si kwa bahati kwamba katika picha hii, iliyokuzwa na Kanisa la Kirumi, Cupid anaonekana pamoja na miungu mingine ya kipagani. Wametoa majina ya watakatifu wa kweli kwa miungu hii ya uwongo, lakini angalia jinsi wanaume hao wanavyovaa na jinsi wanavyovaa nywele zao ndefu. Haya yote yanakwenda kinyume na uaminifu kwa sheria za Mungu, kwa kuwa ni ishara ya uasi, ishara ya malaika waasi (Kumbukumbu la Torati 22:5). Nyoka, shetani, au Shetani (mchongezi) kuzimu (Isaya 66:24, Marko 9:44). Mathayo 25:41: “Kisha atawaambia wale walioko mkono wake wa kushoto, ‘Ondokeni kwangu, ninyi mliolaaniwa, mwende katika moto wa milele aliowekewa tayari Ibilisi na malaika zake.’” Jehanamu: moto wa milele uliotayarishwa kwa ajili ya nyoka na malaika zake ( Ufunuo 12:7-12 ), kwa ajili ya kuchanganya ukweli na uzushi katika Biblia, Quran, Torati ya uwongo, ambayo wameiumba, na kutoa injili ya uwongo, ambayo waliiita Torati ya uwongo, na iliyozuiliwa. uaminifu wa uongo katika vitabu vitakatifu vya uongo, yote katika uasi dhidi ya haki. Kitabu cha Enoko 95:6: “Ole wenu, mashahidi wa uongo, na hao wachukuao malipo ya udhalimu, kwa maana mtaangamia ghafula! Kitabu cha Enoko 95:7: “Ole wenu, ninyi wasio haki mnaowatesa wenye haki, kwa maana ninyi wenyewe mtatiwa mkononi na kuteswa kwa ajili ya udhalimu huo, na uzito wa mzigo wenu utawaangukia!” Mithali 11:8: “Mwenye haki ataokolewa na taabu, na wasio haki wataingia mahali pake.” Mithali 16:4: “BWANA amejifanyia vitu vyote, hata wabaya kwa siku ya ubaya.” Kitabu cha Henoko 94:10: “Nawaambia, ninyi msio haki, yeye aliyewaumba atawaangusha; Mungu hatakuwa na huruma juu ya uharibifu wako, lakini Mungu atafurahia uharibifu wako."" Shetani na malaika zake kuzimu: kifo cha pili. Wanastahili kwa kusema uwongo dhidi ya Kristo na wanafunzi wake waaminifu, wakiwashutumu kwamba wao ndio waanzilishi wa makufuru ya Rumi katika Biblia, kama vile upendo wao kwa shetani (adui). Isaya 66:24 : “Nao watatoka nje na kuiona mizoga ya watu walioniasi; kwa maana funza wao hatakufa, wala moto wao hautazimika; nao watakuwa chukizo kwa watu wote.” Marko 9:44: “Ambapo wadudu wao hawafi, na moto hauzimiki.” Ufunuo 20:14: “Kifo na Kuzimu zikatupwa katika lile ziwa la moto. Hii ndiyo mauti ya pili, lile ziwa la moto.”
Neno la Shetani: 'Busu mkono unaokupiga… ili usiache kukupiga daima.' Neno la Shetani: 'Chunga mbwa mwitu kana kwamba ni kondoo; meno yake yatatoweka, ataota sufu na atakuwa kondoo wa kweli.' Neno la Shetani: 'Yeye anayetafuta mke hatatafuta milele utukufu wangu; wanaume wangu wanautambua na kunipa shavu jingine kwa kipigo cha kwanza.' Neno la Shetani: 'Wachovu, njoo kwangu; pumzika… mkibeba mzigo mwepesi unaopima mara mbili ikiwa mnaombwa kubeba nusu tu.' Kila uongo ulioundwa kwa ujanja una ukweli unaosubiri kufunuliwa kwa hekima. Wanaomba ufe kwa ajili ya mfumo wao, wakati wao wanajificha nyuma ya marupurupu yao. Hakuna anayependa watu wake amewalazimisha wauwau au wafe. Shetani anawapa wachungaji wake mafunzo: «Mnapokosa hoja, wakumbushe kondoo ni vizazi vingapi vilivyoamini kabla yao.» Viongozi wa mfumo wa kidini-waabudu sanamu hawaogopi mafanikio; wanaogopa walio thabiti. Ndiyo maana wanajaribu kuifanya mantiki kuwa ugonjwa na kuinua pingamizi kuwa takatifu. Ufalme wa kuabudu jua haukuwa wa kweli. Lakini ukweli fulani ulijificha kama mafumbo ili kuendelea kuishi, ukisubiri watakaoweza kuyafumbua. Kubadilishana kwa mikono au miguu yako, wanakupa medali. Wao, kwa upande mwingine, hawakuwahi kwenda mbele na bado wako salama katika kasri zao.
The End Times and The Prophecy of The Rejected Stone https://ntiend.me/2026/04/14/the-end-times-and-the-prophecy-of-the-rejected-stone/ Чоловік Гавриїл викриває непослідовність послання Зевса: 'Блаженні ті, хто голодує і прагне справедливості, якщо вони забудуть око за око і полюблять ворога справедливості.' https://144k.xyz/2026/05/04/idi08re/ Ukweli usiofurahisha. Mawazo ya bure ni adui wa asili wa charlatan. Nabii wa uongo: 'Miujiza imehakikishwa—isiwe hayajatokea, basi kosa ni lako kwa kuto nunua mishumaa ya kutosha.'"

No hay comentarios:

Publicar un comentario

Nota: solo los miembros de este blog pueden publicar comentarios.

¿Nunca consideraste que el Imperio Romano nunca aceptó verdaderamente las enseñanzas de Jesús, sino que en su lugar alteró el mensaje que alguna vez había perseguido tan ferozmente?

¿Nunca consideraste que el Imperio Romano nunca aceptó verdaderamente las enseñanzas de Jesús, sino que en su lugar alteró el mensaje que al...