Soy José Galindo. Este blog existe para desafiar dogmas que durante siglos fueron impuestos a los pueblos como si fueran verdad absoluta. Muchas de esas ideas no se difundieron por la fuerza de la razón, sino por el peso del poder, la tradición y, en otros tiempos, incluso por la espada. Aquí analizo textos y doctrinas para cuestionar lo que pocos se atreven a revisar. Si buscas pensar por ti mismo y examinar lo que otros aceptan sin preguntar, este canal es para ti y te dará una pauta para detectar incluso más mentiras que las que yo detecté, y quizás hasta te animes a crear tu propio blog para prevenir a la gente que no merece ser engañada.
Uongo hatari zaidi unahubiriwa kutoka kwenye madhabahu na mabango. Kuna kitu kila wakati nyuma yake. Neno la Shetani: «Usiugawanye ulimwengu kati ya wenye haki na wasio na haki.» Mpinzani wake anamjibu: «Basi unapendelea ugawanywe kati ya mataifa mema na mabaya kulingana na mazingira, ili wenye haki wapigane wao kwa wao kwa sababu ya matakwa ya watawala dhalimu walioko madarakani wakati huo?» BAC 51 26 87[587] , 0036 │ Swahili │ #WMKOE
Mfumo wa Sheria dhidi ya Haki. Biashara ya Dini ya Uongo dhidi ya Nguvu za Mungu. (Lugha ya video:Kihispania) /274/ https://youtu.be/SljqeAELs9k
,
Day 222
Mbwa na msalaba. (Lugha ya video:Kichina) /566/ https://youtu.be/rTPwkZVvyTM
"SAYUNI: Mlima? Eneo? Au Watu? Ikiwa ni Watu, Ni Watu Gani?
Habakuki 2:18 Sanamu ya kuchongwa ina faida gani, ambayo mtengenezaji wake ameichonga; sanamu ya kuyeyushwa, na mwalimu wa uwongo, ambaye mtengenezaji wa kazi yake mwenyewe anaitumaini, ili kutengeneza sanamu zisizo na sauti?
Isaya 2:8-9 Nchi yao pia imejaa sanamu, nao huinama mbele ya kazi za mikono yao wenyewe na mbele ya vitu ambavyo vidole vyao vimetengeneza. Mwanadamu huinama, na mwanamume hujinyenyekeza; kwa hiyo, usiwasamehe.
Isaya 57:13 Mnapopiga kelele kuomba msaada,
basi mkusanyiko wenu wa sanamu na uwaokoe!
Upepo utazichukua zote;
pumzi ndogo tu itazipeperusha mbali.
Unabii wa Danieli kuhusu udanganyifu mkubwa:
Danieli 8:25 Kupitia ujanja wake na ushawishi wake,
atafanikisha udanganyifu,
naye atajiinua katika akili yake mwenyewe.
Atawaangamiza wengi wakati wa amani;
hata atasimama kupinga Mkuu wa wakuu.
Hata hivyo, atavunjwa—si kwa mikono ya wanadamu.
Unabii wa Isaya kuhusu udanganyifu mkubwa:
Isaya 28:14 Kwa hiyo, lisikilizeni neno la Bwana, enyi wenye dhihaka,
ninyi mnaowatawala watu hawa huko Yerusalemu.
(Roma ilianza kuitawala Yerusalemu mwaka wa 63 KK, na utawala wa Waroma uliendelea hadi Milki ya Roma ilipogawanywa kuwa Milki ya Roma ya Magharibi na Milki ya Roma ya Mashariki.)
Isaya 28:15 Mnajivuna na kusema, 'Tumefanya agano na kifo,
tumefanya makubaliano na makao ya wafu.
Wakati janga kubwa litakapopita kama mafuriko,
halitatugusa,
kwa maana tumeufanya uwongo kuwa kimbilio letu
na uongo kuwa mahali petu pa kujificha.'
Msinichukulie kimakosa kuwa mhubiri wa Biblia kwa sababu tu nimetumia mistari hii ya Biblia kueleza ujumbe ulio nyuma ya video hii.
Tazameni tu na mtumie mantiki yenu wenyewe:
Yohana 12:31 'Sasa hukumu ya ulimwengu huu inafanyika; sasa mtawala wa ulimwengu huu atatupwa nje.'
Kweli? Sioni haki ikitawala ulimwenguni.
Ninachoona ni utawala wa wezi na udanganyifu:
Ufunuo 13:7 'Akaruhusiwa kupigana vita na watu watakatifu wa Mungu na kuwashinda. Naye akapewa mamlaka juu ya kila kabila, watu, lugha na taifa.'
Ikiwa Shetani anatawala ulimwengu, je, ni jambo la kimantiki kufikiri kwamba maandishi yaliyojaa haki na ukweli yatatambuliwa rasmi na falme zilizo chini ya udhibiti wake?
Je, hamfikiri kwamba Shetani huenda aliingiza udanganyifu wake mwenyewe ndani ya maandishi yenyewe ya Biblia ili kuyatumia kuwadanganya watu?
Je, si jambo la kimantiki kufikiri kwamba Shetani ataendelea kuudanganya ulimwengu hadi atakaposhindwa katika vita yake dhidi ya watu waadilifu, na kwamba udanganyifu wake utaondolewa tu wakati kushindwa kwake kutakapomaliza vita hiyo?
Ufunuo 12:9 'Joka kubwa likatupwa nje—yule nyoka wa zamani anayeitwa Ibilisi na Shetani, anayedanganya ulimwengu wote. Akatupwa duniani, na malaika zake wakatupwa pamoja naye.'
Jinsi Isaya 28, Zaburi 2, Zaburi 118, na Danieli 12 Zinavyohusiana Katika Unabii Kuhusu Udanganyifu Mkuu
Unabii wa Isaya kuhusu kimbilio la uwongo hauwezi kuonwa kuwa umetimizwa kikamilifu maadamu udanganyifu bado upo na msingi ulioahidiwa katika Sayuni haujawekwa katika maana yake ya mwisho. Isaya 28:15 inafichua kimbilio la uwongo, huku Isaya 28:16 ikitangaza kwamba Yehova anaweka jiwe la pembeni lenye thamani katika Sayuni, msingi imara.
Zaburi 2:6 inatangaza:
'Hata hivyo, nimemweka mfalme wangu juu ya mlima wangu mtakatifu wa Sayuni.'
Sayuni inawakilisha watu waliochaguliwa na Yehova walio chini ya utawala wa Mfalme aliyemteua. Katika tafsiri hii ya kinabii, kuwekwa kwa Mfalme katika Sayuni kunahusishwa na kuthibitishwa kwa haki kwa watu waadilifu mwishowe.
Zaburi 118 inaimarisha uhusiano huu. Zaburi hiyo inaanza kwa kutangaza wema wa Yehova na kuwaita Waisraeli wautangaze:
Zaburi 118:1-2: 'Mshukuruni Yehova, kwa maana yeye ni mwema; upendo wake mshikamanifu ni wa milele. Israeli na iseme sasa kwamba upendo wake mshikamanifu ni wa milele.'
Kisha zaburi hiyo inazungumzia malango ya uadilifu ambayo watu waadilifu huingia kupitia hayo:
Zaburi 118:19-20: 'Nifungulieni malango ya uadilifu; nitaingia kupitia hayo na kumsifu Yehova. Hili ndilo lango la Yehova, ambalo watu waadilifu wataingia kupitia hilo.'
Zaburi hiyo hiyo inatambulisha jiwe lililokataliwa na wajenzi kuwa ndilo lililokuwa jiwe kuu la pembeni:
Zaburi 118:22: 'Jiwe ambalo wajenzi walilikataa limekuwa jiwe kuu la pembeni.'
Mistari hii inaweka uhusiano wenye maana kati ya jiwe, malango ya uadilifu, na watu wanaoingia kupitia malango hayo. Zaburi inaanza kwa kuwaita Waisraeli watangaze wema wa Yehova, kisha inawatambulisha watu waadilifu kuwa ndio wanaoingia kupitia lango la Yehova. Katika tafsiri hii ya kinabii, Israeli wa kweli wa Mungu wanaundwa na watu waadilifu, badala ya kufafanuliwa tu kwa msingi wa ukoo au utambulisho wa kisiasa.
Jiwe lililokataliwa na wajenzi katika Zaburi 118:22 linahusiana na jiwe la pembeni lenye thamani lililowekwa katika Sayuni katika Isaya 28:16 na Mfalme aliyewekwa katika Sayuni katika Zaburi 2:6. Kwa pamoja, mistari hii inaelekeza kwenye kuwekwa kwa utawala wa Yehova na kuthibitishwa kwa haki kwa watu waadilifu.
Danieli 12:1 inakamilisha uhusiano huu wa kinabii kwa kueleza kwamba Mikaeli atasimama wakati wa mwisho ili kuwatetea watu wa Mungu wakati wa dhiki isiyo na kifani. Watu ambao Mikaeli anawatetea ni watu waadilifu, ambao wanaunda Israeli wa kweli wa Mungu. Kuthibitishwa kwa haki yao mwishowe kunahusishwa na kuwekwa kwa utawala wa Yehova na kutimizwa kwa unabii unaohusu Sayuni.
Danieli 12:3 inaimarisha zaidi utambulisho huu wa watu wa Mungu kuwa watu waadilifu. Inasema:
'Wale walio na ufahamu watang'aa kama mwangaza wa anga, na wale wanaowafundisha watu wengi njia ya uadilifu watang'aa kama nyota milele na milele.'
Mstari huu unazungumzia wale wanaowafundisha watu wengi njia ya uadilifu na ambao watang'aa milele. Wale wanaofundisha na kuendeleza uadilifu wako kinyume kabisa na wale wanaoendeleza udanganyifu na ukosefu wa haki. Kwa hiyo, katika tafsiri hii, Israeli wa kweli wa Mungu anatambulishwa kuwa watu waadilifu, ambao kuthibitishwa kwa haki yao kunahusishwa na Mikaeli kusimama wakati wa mwisho.
Mfuatano wa mambo uko wazi katika tafsiri hii ya kinabii: Isaya anafichua kimbilio la uwongo na kutangaza msingi katika Sayuni; Zaburi 2 inatangaza kuwekwa kwa Mfalme wa Yehova katika Sayuni; Zaburi 118 inawatambulisha watu waadilifu kuwa wale wanaoingia kupitia lango la Yehova na inaunganisha jiwe lililokataliwa na jiwe la pembeni; na Danieli 12 inaeleza Mikaeli akisimama ili kuwatetea watu waadilifu wakati wa mwisho.
Utimizwaji wa mwisho wa unabii huu unahusishwa na kuwekwa kwa utawala wa Yehova, kuthibitishwa kwa haki kwa watu waadilifu, na kuondolewa kabisa kwa udanganyifu. Kimbilio la uwongo halitadumu milele, jiwe lililokataliwa litachukua nafasi yake iliyowekwa, na watu waadilifu watatetewa Mikaeli atakaposimama wakati wa mwisho.
Hii ndiyo sababu unabii wa Isaya hauwezi kupuuzwa tu kwa kudai kwamba ulitimizwa kikamilifu katika wakati wake mwenyewe. Kuendelea kuwepo kwa udanganyifu na ukosefu wa haki, pamoja na ahadi ya kuwekwa kwa msingi katika Sayuni, kunaonyesha, kulingana na tafsiri hii, kwamba utimizwaji wake wa mwisho utatokea wakati wa mwisho.
'Je, Roma ilitarajia pia kwamba ningeamini bila kufikiri kwamba mtu ambaye mwonekano wake ulifanana kabisa na ule wa mungu wa Kirumi Jupita alitembea juu ya bahari ya kimiminika bila kuzama? Je, ninyi pia mlitarajia niamini kwamba alisimamisha pepo kwa mikono yake? Sasa ninaelewa kwa nini Roma iliwabariki, katika maandishi yale waliyotuuzia kuwa matakatifu, wale wanaoamini bila kuona… mwanga wa ushahidi. Waliifanya miungu yao kuwa ukweli, ilhali ukweli si kiumbe chenye mipaka, bali ni habari inayoweza kuthibitishwa katika uhalisia. Habari hiyo haiwezi kufungiwa ndani ya kiumbe mmoja tu, kwa sababu haina kikomo.'
"
"Katika Marko 3:29 kuna onyo kuhusu 'dhambi dhidi ya Roho Mtakatifu,' ambayo inachukuliwa kuwa haitasamehewa. Hata hivyo, historia na matendo ya Roma yanaonyesha mabadiliko ya kutisha ya maadili: kwa mujibu wa mafundisho yao, dhambi ya kweli isiyosameheka si vurugu wala dhuluma, bali kuhoji uaminifu wa Biblia waliyoiunda na kuibadilisha wao wenyewe. Wakati huohuo, uhalifu mzito kama kuua wasio na hatia ulipuuzwa au kuhalalishwa na mamlaka hiyo hiyo iliyodai kutokosea kabisa. Chapisho hili linachambua jinsi 'dhambi hii ya pekee' ilivyobuniwa na jinsi taasisi hiyo ilivyotumia dhana hii kulinda mamlaka yake na kuhalalisha dhuluma za kihistoria.
Katika makusudi yanayopingana na Kristo yupo Mpinga-Kristo. Ukisoma Isaya 11, utaona utume wa Kristo katika maisha Yake ya pili, nao si wa kumpendelea kila mtu bali waadilifu tu. Lakini Mpinga-Kristo hujumuisha wote; ijapokuwa yeye si mwadilifu, anataka kupanda kwenye safina ya Nuhu; ijapokuwa yeye si mwadilifu, anataka kutoka Sodoma pamoja na Lutu... Wenye furaha ni wale ambao maneno haya hayaonekani kuwaudhi. Yeye ambaye hajakasirishwa na ujumbe huu, yeye ni mwadilifu, pongezi kwake: Ukristo ulianzishwa na Warumi, ni akili tu inayoegemea useja (celibacy), ambayo ni tabia ya viongozi wa Kiyunani na Kirumi, adui wa Wayahudi wa kale, ndiyo ingeweza kuwaza ujumbe kama ule usemao: 'Hawa ndio wale ambao hawakujichafua na wanawake, kwa maana walibaki bikira. Humfuata Mwana-Kondoo kila mahali aendako. Walinunuliwa kutoka miongoni mwa wanadamu, wakawa malimbuko kwa Mungu na kwa Mwana-Kondoo' katika Ufunuo 14:4, au ujumbe kama huu ambao unafanana: 'Kwa maana wakati wa ufufuo, hawataoa wala hawataolewa, bali watakuwa kama malaika wa Mungu mbinguni,' katika Mathayo 22:30. Ujumbe huu wote miwili inasikika kana kwamba umetoka kwa kuhani Mkatoliki wa Kirumi, na si kutoka kwa nabii wa Mungu ambaye anatafuta baraka hii kwa ajili yake mwenyewe: Apataye mke mwema amepata kitu chema, naye amepata kibali kwa Bwana (Mithali 18:22), Walawi 21:14 Mjane, au aliyeachwa, au aliyeharibika, au kahaba, asiwachukue hawa; bali atamchukua bikira katika watu wake mwenyewe kuwa mke.
Mimi si Mkristo; mimi ni mfuasi wa imani ya henotheism.
Ninaamini katika Mungu mmoja wa juu kuliko wote, na ninaamini kwamba kuna miungu kadhaa walioumbwa — wengine waaminifu, wengine wadanganyifu.
Ninaomba tu kwa Mungu Mkuu.
Lakini kwa kuwa nilifundishwa tangu utoto katika Ukristo wa Kirumi, niliamini mafundisho yake kwa miaka mingi.
Nilitekeleza mawazo hayo hata wakati akili ya kawaida iliniambia vinginevyo.
Kwa mfano — niseme hivi — niligeuza shavu la pili kwa mwanamke aliyekuwa tayari amenipiga shavu moja.
Mwanamke ambaye mwanzoni alionekana kuwa rafiki, lakini baadaye, bila sababu yoyote, alianza kunitendea kana kwamba mimi ni adui yake, kwa tabia ya ajabu na ya kupingana.
Nikiwa nimeathiriwa na Biblia, niliamini kwamba aina fulani ya uchawi ilimfanya awe kama adui, na kwamba alichohitaji ni maombi ili arudi kuwa yule rafiki aliyewahi kuonekana kuwa (au alijifanya kuwa).
Lakini mwishowe, mambo yalizidi kuwa mabaya.
Mara tu nilipopata nafasi ya kuchunguza kwa undani, niligundua uongo na nikahisi kusalitiwa katika imani yangu.
Nilielewa kwamba mengi ya mafundisho hayo hayakutoka katika ujumbe wa kweli wa haki, bali yalitoka katika Uheleni wa Kirumi uliopenya ndani ya Maandiko.
Na nilithibitisha kuwa nilikuwa nimehadaiwa.
Ndiyo maana sasa ninailaani Roma na udanganyifu wake.
Sipigani dhidi ya Mungu, bali dhidi ya kashfa ambazo zimepotosha ujumbe Wake.
Methali 29:27 inatangaza kwamba mwenye haki anamchukia mwovu.
Hata hivyo, 1 Petro 3:18 inadai kwamba mwenye haki alikufa kwa ajili ya waovu.
Nani anaweza kuamini kwamba mtu angekufa kwa wale anaowachukia?
Kuamini hilo ni kuwa na imani kipofu; ni kukubali upinzani wa kimantiki.
Na wakati imani kipofu inapohubiriwa, je, si kwa sababu mbwa mwitu hataki mawindo yake yaone udanganyifu?
Yehova atapiga kelele kama shujaa mwenye nguvu: 'Nitawalipizia kisasi adui Zangu!'
(Ufunuo 15:3 + Isaya 42:13 + Kumbukumbu la Torati 32:41 + Nahumu 1:2–7)
Na vipi kuhusu lile 'kupenda adui' linalodaiwa kufundishwa na Mwana wa Yehova, kulingana na baadhi ya mistari ya Biblia — kwamba tunapaswa kuiga ukamilifu wa Baba kwa kumpenda kila mtu?
(Marko 12:25–37, Zaburi 110:1–6, Mathayo 5:38–48)
Huo ni uongo ulioenezwa na maadui wa Baba na Mwana.
Fundisho la uongo lililotokana na kuchanganya Hellenismu na maneno matakatifu.
"
"
Picha inayoonyesha habari kuhusu unyanyasaji wa kingono uliofanywa na viongozi wa dini wanaowalenga watoto kingono na jinsi imani kwamba fundisho la kuwapenda maadui linatoka kwa Mungu na si kutoka kwa Uheleni inavyochangia wahalifu kutopata adhabu ya haki: hukumu ya kifo. Je, hujawahi kufikiria kwamba Dola ya Kirumi haikuwahi kwa kweli kukubali mafundisho ya Yesu, bali badala yake ilibadilisha ujumbe ambao hapo zamani iliutesa kwa ukatili mkubwa? Mafundisho ya Cleobulus wa Lindos: ‘Watendee mema marafiki zako na maadui zako.’ Mafundisho ya Yesu? Mathayo 5:44: ‘...watendeeni mema wale wanaowachukia na waombeeni wale wanaowatukana na kuwatesa...’ Asili ya Mungu kulingana na nabii Nahumu: Nahumu 1:2: ‘Bwana ni Mungu mwenye wivu na mwenye kulipiza kisasi; Bwana amejaa kisasi na ghadhabu. Anawalipizia kisasi adui zake na huwawekea hasira maadui zake.’ Je, kweli Yesu alimwonyesha Mungu kama mfano wa kuacha kanuni ya “jicho kwa jicho”? Mathayo 5:45: ‘...ili mpate kuwa wana wa Baba yenu aliye mbinguni, ambaye hulichomoza jua lake juu ya waovu na wema, na huwanyeshea mvua wenye haki na wasio haki.’ Kulingana na Mwanzo 19:23–24: ‘Jua lilikuwa limechomoza juu ya Sodoma, juu ya waovu (Mwanzo 13:13); muda mfupi baadaye, Mungu aliwanyeshea waovu moto na kiberiti...’ Usiulize kama Yesu alizungumza kuhusu Mungu tofauti; uliza kwa nini Roma ilifanya hivyo. AVA Law Group h t t p s : / / a v a l a w . c o m › Sexual Abuse : Unyanyasaji wa kingono miongoni mwa Mashahidi wa Yehova Walionusurika unyanyasaji wa kingono na watetezi wanadai kwamba Watchtower Society imekusanya karibu majina 10,000 ya wanaodaiwa kuwa wanyanyasaji wa kingono ndani ya kanisa na inakataa ... h t t p s : / / a v a l a w . c o m / s e x u a l - a b u s e / j e h o v a h s - w i t n e s s - s e x - a b u s e / The Guardian h t t p s : / / w w w . t h e g u a r d i a n . c o m › u s - n e w s › a u g › m o r e - t . . . : Zaidi ya mapadre 300 wa Pennsylvania walifanya unyanyasaji ... 14 Agosti 2018 — Zaidi ya ‘mapadre wawindaji’ 300 walipatikana na hatia ya kufanya unyanyasaji wa kingono huko Pennsylvania, na kuwadhuru zaidi ya watoto 1,000, kulingana na ... h t t p s : / / w w w . t h e g u a r d i a n . c o m / u s - n e w s / 2 0 1 8 / a u g / 1 4 / m o r e - t h a n - 3 0 0 - p e n n s y l v a n i a - p r i e s t s - c o m m i t t e d - s e x - a b u s e - o v e r - d e c a d e s //310
Je, Kristo angeomba jambo lilelile ambalo Ibilisi anaomba? Katika Mathayo 4:9, Shetani alimwambia Yesu: 'Haya yote nitakupa ukianguka chini na kuniabudu.' Katika mstari wa 10, Yesu alijibu: 'Ondoka, Shetani! Kwa maana imeandikwa: Utamwabudu Yehova, Mungu wako, naye peke yake utamtumikia.' Je, Yesu aliwahi kusema: 'Mimi ndiye ambaye ni lazima mnabudu'? Kumbukumbu la Torati 6:13 linasema: 'Utamhofu Yehova, Mungu wako, naye peke yake utamtumikia, na kwa jina lake utaapa.' Milki ya Roma ilighushi picha za Yesu na pia kusudi lililopewa yeye. Ukosefu wake wa uwiano haupo tu katika picha zake—ambazo hazimwonyeshi Yesu, bali mungu wao wenyewe (Jupiter/Zeus)—bali pia katika ujumbe wake uliobadilishwa. Kwa mfano, katika simulizi la muujiza wa wenye ukoma: kati ya wale kumi walioponywa, ni mmoja tu aliyerudi na kuanguka miguuni pa Yesu, akimpa Mungu utukufu. Kisha Yesu akasema: 'Je, hawakutakaswa wote kumi? Wako wapi wale tisa? Hakuna aliyepatikana wa kurudi na kumpa Mungu utukufu isipokuwa mgeni huyu?' (Luka 17:11–19). Je, Kristo angeruhusu watu kuanguka miguuni pake kama tendo la ibada, akiomba jambo lilelile ambalo Ibilisi anaomba? Fikiria pia mkanganyiko huu: Waebrania 1:6 inasema: 'Malaika wote wa Mungu na wamsujudie,' huku Zaburi 97:7 ikisema: 'Mwabuduni Yehova, enyi miungu yote.' Kulingana na Kumbukumbu la Torati 4:15–19, Yehova hakuonyeshwa kwa umbo lolote, ili kuzuia ibada ya sanamu. Picha hizi na jumbe hizi zinazokinzana zinawasilishwa kama ushahidi wa upotoshaji wa kidini ndani ya Biblia yenyewe. //1122
"Mfano wa Kihubiri Usiochapishwa: Mfano wa Mjumbe Aliyejipenyeza
Danieli 12:1 'Wakati huo Mikaeli atasimama, mkuu huyo mkuu anayewalinda wana wa watu wako; na kutakuwa na wakati wa taabu, ambao haujawahi kuwapo tangu lilipokuwapo taifa hata kufikia wakati huo; lakini wakati huo watu wako wataokolewa, kila mtu atakayepatikana ameandikwa katika kitabu.'
Je, unaamini kwamba Mikaeli anasimama katika ulimwengu wa kufikirika na usioonekana? Je, unaamini kwamba kutoka huko yeye na wajumbe wake wanapigana vita kwa niaba ya wenye haki? Je, hufikiri kwamba ni jambo lenye mantiki zaidi kwamba wao wenyewe ndio wenye haki, wakitumia maneno kama silaha kwa sababu wao ni wajumbe?
Kuamini kwamba mapambano hayo yanafanyika katika ulimwengu usioonekana kwa hisi zetu ni sawa na kuamini kwamba hayapo na kwamba hatuwezi kufanya chochote kwa upande wa haki; hilo ndilo hasa ambalo majeshi ya Ibilisi yanataka tuamini, kama vile yanavyotaka tuamini kwamba kila kitu kilicho katika Biblia kinastahili kuaminiwa.
Kwa sababu kama vile maandiko yenyewe yanavyosema, Ibilisi huudanganya ulimwengu, na ikiwa anauudanganya ulimwengu, anafanya hivyo kwa maandiko yanayotawala ulimwengu, miongoni mwao ikiwa ni Biblia yenyewe: Ufunuo 12:7-9 'Na vita vikatokea mbinguni: Mikaeli na malaika zake wakapigana na yule joka; yule joka na malaika zake wakapigana nao, lakini hawakuweza kushinda, wala mahali pao hapakuonekana tena mbinguni. Yule joka mkuu akatupwa nje, yule nyoka wa zamani aitwaye Ibilisi na Shetani, anayeudanganya ulimwengu wote. Akatupwa duniani, na malaika zake wakatupwa pamoja naye.'
Ifuatayo, kupitia hadithi ya kubuni, nitaonyesha kimantiki kwa nini Biblia ina maandiko matakatifu yaliyoingiliwa na maandiko kutoka kwa adui.
Ibilisi alitangaza vita dhidi yetu na akaanza kutupiga usoni. Ilitubidi kujilinda, lakini mtu fulani akapata wazo.
Ilitokea katika ufalme uliokuwa mpakani.
Watu wa Ibilisi walivuka njia za milimani chini ya ukungu. Wakaingia vijijini, wakachoma maghala ya nafaka, na kuwachinja wale waliojaribu kupinga.
Mfalme aliwaita baraza lake kwa haraka.
—Tutafanya nini? —akauliza.
Nahodha wa ngome akajibu:
—Imarisheni kuta.
Msimamizi akapendekeza:
—Wapeeni wakulima silaha.
Mkongwe wa zamani akasema:
—Wawindeni wavamizi kabla hawajashambulia tena.
Kisha, kutoka kwenye vivuli vya chumba, mtu mwenye uso uliopauka na sauti ya ushawishi wa upole akasonga mbele.
—Nina wazo bora zaidi —akasema.
Kila mtu alinyamaza.
Mgeni huyo akaendelea:
—Adui anapokupiga, usijibu kwa chuma. Geuza shavu la pili.
Manung'uniko yakaenea katika ukumbi.
Mfalme, akiwa ameduwaa, akauliza:
—Na watakapochoma kijiji kinachofuata?
—Geuza shavu la pili.
—Na watakapowaua wafanyakazi?
—Geuza shavu la pili.
—Na wakifika kwenye malango ya ngome?
Mtu huyo akatabasamu kwa uchaji wa utulivu.
—Basi itamaanisha kwamba bado kuna mashavu yaliyobaki ya kutolewa.
Washauri wakaanza kutikisa vichwa, wakivutiwa na ukuu wa kimaadili ulioonekana katika hotuba hiyo.
Lakini Gabrieli, mmoja wa wakuu wakuu, hakudanganyika.
Gabrieli alimkaribia mshauri huyo asiyejulikana na, akimtazama moja kwa moja machoni, akasema:
—Niambie jambo moja: kwa nini watu waliovamiwa wangekubali fundisho la kujinyang'anya silaha?
Mnyang'anyi huyo alikumbuka maneno yake mwenyewe alipokuwa akiwapora watu ambao hapo awali hawakuwa wamewahi kuwapora watu wake mwenyewe: 'Msipinge, tuacheni tuwapore kwa amani, ikiwa hamtaki mambo yawe mabaya zaidi kwenu.' Kisha akajibu:
—Ili kufikia utakatifu na amani.
Gabrieli akamjibu: —Sikukuuliza ni neno gani unalotumia kuluuza. Nimekuuliza amani hiyo inamhudumia nani.
Kwa mwendo mmoja wa haraka, Gabrieli akapasua joho lake la msafiri wa hija.
Chini yake, chuma cheusi kiling'aa, kikiwa kimechorwa nembo ya wavamizi.
Ukumbi ukatulia kabisa.
Gabrieli akasema: 'Angalieni ulinganifu huo, tazameni uso huo, tazameni asili ya fundisho lake...'
2 Wamakabayo 6:1 Muda mfupi baadaye, mfalme alimtuma mzee mmoja kutoka jiji la Athene ili kuwalazimisha Wayahudi kukiuka sheria za mababu zao na kupanga maisha yao kinyume na sheria za Mungu, 2 kuunajisi hekalu lililoko Yerusalemu na kuliweka wakfu kwa mungu Zeu wa Olimpiki, na kuweka wakfu hekalu lililoko Mlima Gerizimu kwa Zeu Mkarimu, kama vile wenyeji wa mahali hapo walivyoomba.
'Ufalme wake ndio utakaokuja, na kwa jina lake wataitakasa uongo, makuhani wake wataabudu sanamu yake na kutangaza maneno ya wenye hekima wake wa Kigiriki; kila kitu kitakuwa cha Kiyunani ili kumnyang'anya Mungu wetu, lakini nitamkabili yeye na wajumbe wake; Mikaeli atanisaidia...'
Danieli 10:20 Akaniambia: Je, unajua kwa nini nimekujia? Sasa ni lazima nirudi kupigana na mkuu wa Uajemi; na nitakapomalizana naye, mkuu wa Ugiriki atakuja. 21 Lakini nitakuambia yaliyoandikwa katika kitabu cha kweli; wala hakuna anayenisaidia dhidi yao isipokuwa Mikaeli mkuu wenu.
)
Mjumbe huyo hakuwa amebuni fundisho la kutokupinga ili kuokoa ufalme.
Alikuwa amelileta ili kuhakikisha kwamba ufalme ungeruhusu wenyewe kuchinjwa bila kupigana.
(Danieli 7:21 Nikaona pembe hiyo ikifanya vita na watakatifu na kuwashinda... Ufunuo 13:7 Nayo ikaruhusiwa kufanya vita na watakatifu na kuwashinda. Nayo ikapewa mamlaka juu ya kila kabila, na watu, na lugha, na taifa.)
Wengine huficha migongano hii kwa kuiita 'mafumbo' au 'tofauti za muktadha.' Mimi sifanyi hivyo; ninaionyesha bila vipodozi: ikiwa kifungu kimoja kinawaonyesha wenye haki wakifurahia kisasi dhidi ya wasio haki —kama vile Zaburi 58:10— na kingine kinaonyesha kuwa ni jambo la mfano kwa mtu mwenye haki kuteseka kwa ajili ya wasio haki —kama vile 1 Petro 3:18—, hatushughulikii roho ile ile yenye kutia moyo. Hivyo utapata kwamba roho ya haki iliongoza baadhi ya maandiko, wakati roho ya ukosefu wa haki iliongoza maandiko mengine, yale yaliyoghushiwa.
Katika hali moja, haki inadai kwamba mwenye hatia awajibike kwa uovu wake. Katika nyingine, inakubaliwa kwamba mtu asiye na hatia abebe hatia ya mwingine. Hizi ni kanuni zinazopingana za maadili: moja inamlinda mwenye haki kupitia adhabu ya mwenye hatia; nyingine inatukuza mateso ya mwenye haki badala ya mwenye hatia.
Isaya 33:1 Ole wako, wewe mnyang'anyi, ambaye hujawahi kunyang'anywa, wewe unayetenda kwa hila wakati hakuna aliyetenda kwa hila dhidi yako! Utakapomaliza kupora, utapokonywa; na utakapomaliza kutenda kwa hila, hila itatendwa dhidi yako.
Mithali 11:8 Mwenye haki anaokolewa kutoka katika taabu, lakini mwovu huingia mahali pake.
Ufunuo 15:2 Nikaona pia kitu kilichokuwa kama bahari ya kioo iliyochanganyika na moto, na wale waliomshinda mnyama, na sanamu yake, na hesabu ya jina lake, wamesimama juu ya bahari hiyo ya kioo, wakiwa na vinubi vya Mungu. Ufunuo 14:3 Nao waliimba wimbo mpya mbele ya kiti cha enzi na mbele ya wale viumbe hai wanne na wazee; wala hakuna aliyeweza kujifunza wimbo huo isipokuwa wale mia moja arobaini na nne elfu waliokombolewa kutoka duniani. Danieli 12:10 Wengi watatakaswa, kusafishwa, na kusafishwa kwa moto, lakini waovu wataendelea kutenda kwa uovu; hakuna hata mmoja wa waovu atakayeelewa, lakini wale wenye ufahamu wataelewa.
"
"Kufifisha mwanga wa Jua
Angalia uhusiano kati ya kauli iliyotangazwa kuwa ya kikanoni na Roma na taswira ya Jua: Mimi ni 'nuru ya ulimwengu'. 'Mimi ni Jua'.
Ufufuo wa Yesu: uwongo wa Dola ya Kirumi. Kulingana na Katekisimu ya Kanisa Katoliki, Jumapili ni 'siku ya Bwana' kwa sababu Yesu alifufuka siku hiyo, na wanataja Zaburi 118:24 kama uthibitisho. Pia wanaiita 'siku ya jua'. Hata hivyo, kulingana na Mathayo 21:33-44, kurudi kwa Yesu kunahusiana na Zaburi 118, jambo ambalo halina maana ikiwa tayari alifufuka. 'Siku ya Bwana' si Jumapili, bali ni siku ya tatu iliyotabiriwa katika Hosea 6:2: milenia ya tatu. Wakati huo hafi, lakini anaadhibiwa (Zaburi 118:17-24), jambo linalodokeza kwamba anatenda dhambi. Ikiwa anatenda dhambi, ni kwa sababu hajui; na ikiwa hajui, ni kwa sababu ana mwili mwingine. Hili haliwezi kutokea ikiwa mtu anafufuliwa akiwa na mwili uleule na ufahamu uleule. Tukihusianisha Hosea 6:2 na Zaburi 90:4, tunaona kwamba unabii huo haukuzungumza kamwe kuhusu siku za saa 24 wala kuhusu mtu mmoja, bali kuhusu milenia ya tatu na watu wengi: unazungumza kuhusu kuzaliwa upya kwa watu wote wenye haki. Tarehe 25 Desemba haihusiani na kuzaliwa kwa Masihi, bali na sikukuu ya kipagani ya Sol Invictus, mungu wa jua wa Dola ya Kirumi, ambayo baadaye ilifichwa kwa sura ya 'Krismasi' ili kuficha asili yake. Ndiyo maana wanaihusisha na Zaburi 118:24 na kuiita 'siku ya Bwana', wakati kwa kweli wanarejelea jua, kwa sababu wanaabudu sanamu yake. Ukiwauliza: 'Yesu yuko wapi?', wanaonyesha Matendo 1:6-11, ujumbe mwingine uliobuniwa na Roma, na kudai: 'Yesu yuko mbinguni; alipaa baada ya kufufuka na atakuja kutoka huko'. Lakini Ezekieli 6:4 ilikuwa tayari imeonya: 'Sanamu zenu za jua zitaharibiwa'. Kutoka 20:5 inakataza jambo hilo: 'Hutainama mbele ya sanamu yoyote'. Kunukuu sheria hizi hakunifanyi kuwa mtetezi wa sheria zote za Biblia, kwa sababu Roma ilitesa ujumbe kamili, si mafundisho ya Yesu pekee, ambayo yalikuwa sehemu ya ujumbe usio na migongano. Kwa hiyo, ni jambo la kimantiki kudhani kwamba ilipotosha na/au kuficha kila kitu kuanzia kwenye mzizi (Sheria na Manabii). Kuna migongano mingi katika vitabu vya Musa inayothibitisha jambo hilo: Mwanzo 4:15 — muuaji analindwa dhidi ya adhabu ya kifo, kinyume na Hesabu 35:33 — muuaji anahukumiwa kifo. Pia kuna migongano katika ujumbe wa manabii: Ezekieli 33:13-14 — wenye haki na wasio haki wanaweza kuwa kinyume cha walivyokuwa, kinyume na Danieli 12:10 — wenye haki na wasio haki hawawezi kamwe kuwa kinyume cha walivyokuwa.
"
"Akitembea kwenye ukingo wa kifo katika njia yenye giza, lakini akitafuta nuru, akitafsiri mwangaza unaoakisiwa juu ya milima ili asije akachukua hatua isiyo sahihi, ili kuepuka mauti. █
Usiku ulikuwa unashuka barabarani.
Giza nene lilifunika njia iliyopinda-pinda kati ya milima.
Hakutembea bila mwelekeo.
Mwelekeo wake ulikuwa uhuru, lakini safari ilikuwa imeanza tu.
Mwili wake ulikuwa umepooza kwa baridi,
tumbo lake likiwa tupu kwa siku kadhaa,
hakuwa na mwandamani mwingine isipokuwa kivuli chake kirefu,
kilichoakisiwa na taa za malori makubwa yaliyovuma kando yake,
yakisonga bila kusimama,
yasiyojali uwepo wake.
Kila hatua aliyopiga ilikuwa changamoto,
kila kona ilikuwa mtego mpya ambao alipaswa kuukwepa bila madhara.
Kwa usiku saba na asubuhi zake,
alilazimika kusonga mbele kwenye mstari mwembamba wa manjano wa barabara nyembamba yenye njia mbili tu,
wakati malori, mabasi na trela zilipopita karibu sana na mwili wake,
zikiwa umbali wa sentimita chache tu.
Katikati ya giza,
sauti kubwa za injini zilimzunguka,
na mwangaza wa malori kutoka nyuma ulionekana kwenye mlima mbele yake.
Wakati huohuo, aliona malori mengine yakimjia kutoka mbele,
yakimlazimu kuamua kwa sekunde chache
kama angeongeza mwendo au kusimama imara katika safari yake hatari,
ambapo kila mwendo ulikuwa tofauti kati ya maisha na kifo.
Njaa ilikuwa kama mnyama aliyekuwa akimla kutoka ndani,
lakini baridi haikuwa na huruma pia.
Milimani,
nyakati za alfajiri zilikuwa kama makucha yasiyoonekana yakichoma hadi mifupani,
na upepo ulimzunguka kwa pumzi yake ya baridi,
kana kwamba ulitaka kuzima cheche ya mwisho ya maisha iliyobakia ndani yake.
Alijaribu kutafuta hifadhi popote alipoweza—
wakati mwingine chini ya daraja,
wakati mwingine pembezoni ambapo saruji ilitoa kinga kidogo,
lakini mvua haikumhurumia.
Maji yalipenyeza katika nguo zake zilizochanika,
yakishikamana na ngozi yake na kuiba joto lake la mwisho.
Malori yaliendelea kusonga,
na yeye, akiwa na tumaini la ukaidi kwamba labda mtu angemuonea huruma,
alinyoosha mkono wake,
akitarajia ishara ya ubinadamu.
Lakini wengi walipita bila kujali.
Wengine walimtazama kwa dharau,
wengine walimpuuza kabisa,
kana kwamba alikuwa mzuka tu.
Mara kwa mara, mtu mwenye huruma alisimama na kumpa safari fupi,
lakini walikuwa wachache.
Wengi walimwona kama kero,
kivuli kingine barabarani,
mtu ambaye hastahili kusaidiwa.
Katika moja ya usiku mrefu,
kukata tamaa kulimsukuma kutafuta chakula kati ya mabaki yaliyotelekezwa na wasafiri.
Hakujihisi aibu:
alikabiliana na njiwa wakijaribu kula mabaki ya biskuti ngumu kabla hazijapotea.
Ilikuwa vita isiyo sawa,
lakini yeye alikuwa wa kipekee,
kwa sababu hakuwa tayari kupiga magoti mbele ya sanamu yoyote,
wala kukubali mtu yeyote kama 'bwana na mwokozi wake wa pekee'.
Hakuwa tayari pia kuwatii wale waliomteka nyara mara tatu kwa sababu ya tofauti za kidini,
wale waliomchafua kwa uwongo hadi akajikuta kwenye mstari wa manjano huu.
Wakati mwingine,
mtu mwema alimpa kipande cha mkate na kinywaji—
kitendo kidogo,
lakini kilichokuwa faraja kubwa katika mateso yake.
Lakini kutojali ndiko kulikuwa kawaida.
Alipoomba msaada,
wengi walijitenga,
kana kwamba waliogopa umasikini wake ungeambukiza.
Wakati mwingine, 'hapana' rahisi lilitosha kuzima matumaini yoyote,
lakini mara nyingine,
dharau ilidhihirika kupitia maneno baridi au macho yasiyo na hisia.
Hakuelewa jinsi walivyoweza kupuuza mtu aliyekuwa akidhoofika,
jinsi walivyoweza kumwona mtu akianguka bila kushtuka.
Hata hivyo, aliendelea mbele.
Sio kwa sababu alikuwa na nguvu,
bali kwa sababu hakuwa na chaguo lingine.
Aliendelea kutembea barabarani,
akiziacha nyuma kilomita za lami,
usiku usio na usingizi na siku zisizo na chakula.
Mateso yalijaribu kumbomoa kwa kila njia,
lakini alisimama imara.
Kwa sababu ndani yake,
hata katika giza la kukata tamaa,
bado cheche ya uhai iliwaka,
ikichochewa na tamaa ya uhuru na haki.
Zaburi 118:17
'Sitakufa, bali nitaishi, na nitahadithia matendo ya Bwana.'
18 'Bwana amenirudi sana, lakini hakunikabidhi kwa mauti.'
Zaburi 41:4
'Nikasema: Ee Bwana, unirehemu, uniaponye, kwa maana nimekosa mbele zako.'
Ayubu 33:24-25
'Kisha Mungu atamhurumia na kusema, 'Mwokoe asiingie shimoni, maana nimepata fidia kwa ajili yake.''
25 'Kisha mwili wake utakuwa changa tena, atarudi katika siku za ujana wake.'
Zaburi 16:8
'Nimemweka Bwana mbele yangu daima; kwa sababu yuko mkono wangu wa kuume, sitatikisika.'
Zaburi 16:11
'Utanionyesha njia ya uzima; mbele zako kuna furaha tele, katika mkono wako wa kuume kuna raha milele.'
Mathayo 7:13-14 Ingieni kwa kupitia lango jembamba; kwa maana lango ni pana na njia ni kubwa iendayo kwenye uharibifu, nao wengi huingia kwa hilo. Lakini lango ni jembamba na njia ni nyembamba iendayo kwenye uzima, nao ni wachache wanaoiona.
Mambo ya Walawi 21:13 Atamwoa mwanamke aliye bikira. 14 Hataoa mjane, wala mwanamke aliyeachwa, wala aliyetiwa unajisi, wala kahaba, bali ataoa bikira kutoka kwa watu wake. 15 Ili asiitie unajisi uzao wake miongoni mwa watu wake; kwa maana mimi ni BWANA nimtakasaye.
Isaya 51:7 Nisikilizeni, ninyi mnaoijua haki, enyi watu mlio na sheria yangu mioyoni mwenu. Msiogope lawama za wanadamu wala msifadhaishwe na matukano yao. 8 Kwa maana nondo itawala kama vazi, na funza watawala kama sufu; lakini haki yangu itadumu milele, na wokovu wangu kutoka kizazi hadi kizazi.
Zaburi 119:1 Heri wale walio wakamilifu katika njia yao, wanaotembea katika sheria ya BWANA.
Kumbukumbu la Torati 19:18 Waamuzi watafanya uchunguzi wa kina; na ikiwa shahidi huyo atapatikana kuwa shahidi wa uongo na ametoa ushahidi wa uongo dhidi ya ndugu yake, 19 basi mtamtendea kama alivyokusudia kumtendea ndugu yake. Hivyo mtaondoa uovu katikati yenu. 20 Waliobaki watasikia na kuogopa, wala hawatafanya tena uovu kama huo katikati yenu. 21 Jicho lako lisimhurumie: uhai kwa uhai, jicho kwa jicho, jino kwa jino, mkono kwa mkono, mguu kwa mguu.
Zaburi 119:34 Nipe ufahamu, nami nitashika sheria yako na kuitii kwa moyo wangu wote.
Danieli 12:3 Wenye hekima watang'aa kama mwangaza wa anga, na wale wawaletao wengi kwenye haki watang'aa kama nyota milele na milele.
Zaburi 41:11 Kwa hili najua kwamba umenipendeza: kwa sababu adui yangu hashangilii juu yangu.
Mika 7:10 Ndipo adui yangu atakapoliona hilo, na aibu itamfunika, yeye aliyeniambia: 'Yuko wapi BWANA, Mungu wako?' Macho yangu yatamwona; sasa atakanyagwa kama matope ya barabarani.
Zaburi 41:12 Lakini mimi, kwa uadilifu wangu, umenitegemeza na kunisimamisha mbele zako milele.
Ufunuo wa Yohana 11:4
'Hawa mashahidi wawili ni mizeituni miwili, na vinara viwili vya taa vinavyosimama mbele ya Mungu wa dunia.'
Isaya 11:2
'Roho ya Bwana itakaa juu yake; roho ya hekima na ufahamu, roho ya shauri na uweza, roho ya maarifa na ya kumcha Bwana.'
Nilifanya kosa la kutetea imani iliyo katika Biblia, lakini hilo lilitokana na ujinga wangu. Hata hivyo, sasa ninaelewa kuwa si kitabu cha mwongozo cha dini iliyoteswa na Roma, bali cha dini iliyoundwa na Roma ili kujipendeza yenyewe kwa wazo la useja. Ndiyo maana walihubiri Kristo ambaye hakuoa mwanamke, bali alioa kanisa lake, na malaika ambao, ingawa wana majina ya kiume, hawaonekani kama wanaume (tafakari mwenyewe juu ya hili).
Hawa ni sanamu zilizo sawa na wale wanaobusu sanamu za plasta na kuwaita watakatifu, wanaofanana na miungu ya Kiyunani na Kirumi, kwa sababu kwa hakika, hao ni wale wale miungu wa kipagani waliobadilishwa majina.
Ujumbe wao hauendani na maslahi ya watakatifu wa kweli. Kwa hiyo, huu ni upatanisho wangu kwa dhambi hiyo isiyokusudiwa. Kwa kuukana dini moja ya uongo, nakana nyingine zote. Na nitakapomaliza upatanisho huu, basi Mungu atanisamehe na kunibariki kwa kumpata huyo mwanamke maalum ninayemhitaji. Kwa maana, ingawa siamini Biblia yote, ninaamini kile kinachonionekanea kuwa kweli na chenye mantiki; kilichobaki ni kashfa kutoka kwa Warumi.
Mithali 28:13
'Afichaye dhambi zake hatafanikiwa; bali yeye aziungamaye na kuziacha atapata rehema.'
Mithali 18:22
'Apataye mke apata kitu chema, naye hupata kibali kwa Bwana.'
Ninatafuta kibali cha Yehova kilichoonyeshwa katika mwanamke huyo maalum.
Lazima awe jinsi Yehova anaamuru awe.
Ikiwa hili linakusumbua, ni kwa sababu umeshapoteza:
Mambo ya Walawi 21:14
'Mjane, aliyeachwa, mwanamke mzinifu au kahaba, hataoa; bali atamwoa bikira katika watu wake.'
Kwangu yeye ni utukufu wangu:
1 Wakorintho 11:7
'Kwa maana mwanamke ni utukufu wa mwanamume.'
Utukufu ni ushindi, na nitaupata kwa nguvu ya nuru. Kwa hiyo, ingawa bado simjui, tayari nimempa jina: 'Ushindi wa Nuru' (Light Victory).
Nimeita tovuti zangu 'UFOs' kwa sababu zinasafiri kwa kasi ya mwanga, zikifikia pembe za dunia na kupiga miale ya ukweli inayowaangamiza wale wanaonichafua kwa kashfa. Kwa msaada wa tovuti zangu, nitampata, na yeye atanipata mimi.
Wakati mwanamke huyo atakaponipata nami nitakapompata, nitamwambia: 'Hujui ni algorithms ngapi za programu nilizobuni ili kukupata. Hujui ni changamoto na wapinzani wangapi nilikabiliana nao ili kukupata, Ee Ushindi wangu wa Nuru!'
Nilikabiliana na kifo mara nyingi:
Hata mchawi mmoja alijifanya kuwa wewe! Fikiria, alidai kuwa yeye ndiye nuru, lakini tabia yake ilikuwa ya uovu mtupu. Alinishtaki kwa kashfa mbaya zaidi, lakini nilijitetea kwa nguvu kubwa zaidi ili nikupate. Wewe ni kiumbe cha nuru, ndiyo maana tumeumbwa kwa ajili ya kila mmoja!
Sasa hebu tuondoke mahali hapa laana…
Hii ndiyo hadithi yangu. Najua atanielewa, na hivyo pia wataelewa wenye haki.
Isaya 51:6 Inueni macho yenu mbinguni, na mtazame nchi iliyo chini; kwa maana mbingu zitatoweka kama moshi, na nchi itachakaa kama vazi, na wakaao ndani yake watakufa vivyo hivyo; lakini wokovu wangu utakuwa milele, na haki yangu haitatoweka.
Zaburi 16:11
'Utanionyesha njia ya uzima;
mbele zako kuna utimilifu wa furaha;
katika mkono wako wa kuume kuna furaha za milele.'
Mathayo 7:13-14
Ingieni kupitia lango jembamba; kwa maana lango ni pana na njia ni kubwa inayoelekea kwenye uharibifu, na wengi ndio wanaoingia kupitia humo; kwa maana lango ni jembamba na njia ni ngumu inayoelekea kwenye uzima, na ni wachache wanaoipata.
Mambo ya Walawi 21:13 Ataoa mwanamke aliye bikira. 14 Hataoa mjane, wala mwanamke aliyeachwa, wala mwanamke aliyetiwa unajisi, wala kahaba, bali ataoa bikira kutoka kwa watu wake mwenyewe, 15 ili asiitie unajisi uzao wake miongoni mwa watu wake; kwa maana mimi ni Yehova niwatakasaye.
Zaburi 118:20 Hili ndilo lango la BWANA; wenye haki wataingia ndani yake.
Mithali 19:14 Nyumba na mali ni urithi kutoka kwa wazazi, lakini mke mwenye busara hutoka kwa BWANA.
Danieli 12:13 Lakini wewe, Danieli, enenda mpaka mwisho; nawe utastarehe na kusimama ili kupokea urithi wako mwisho wa siku.
Danieli 12:9 Akajibu: Enenda, Danieli, maana maneno haya yamefichwa na kutiwa muhuri mpaka wakati wa mwisho.
Ufunuo 10:5-7 Na yule malaika niliyemwona amesimama juu ya bahari na juu ya nchi akainua mkono wake kuelekea mbinguni, akaapa kwa yeye aishiye milele na milele, aliyeziumba mbingu na vyote vilivyomo ndani yake, na nchi na vyote vilivyomo ndani yake, na bahari na vyote vilivyomo ndani yake, kwamba hakutakuwa na kuchelewa tena; bali katika siku za sauti ya malaika wa saba, atakapokuwa tayari kupiga tarumbeta, siri ya Mungu itatimizwa, kama alivyowatangazia watumishi wake, manabii.
Danieli 12:7 Nami nikamsikia yule mtu aliyevaa kitani, aliyekuwa juu ya maji ya mto; akainua mkono wake wa kuume na wa kushoto kuelekea mbinguni, akaapa kwa yeye aishiye milele kwamba itakuwa kwa wakati, nyakati, na nusu ya wakati. Na wakati kutawanywa kwa nguvu za watu watakatifu kutakapokoma, mambo haya yote yatatimizwa.
Na nitakapompata, nitamwambia: 'Asante kwa kunipata, ee bikira wa lango, njoo, nikumbatie na uniruhusu nikubusu mdomoni…'
"Cupid anahukumiwa kuzimu pamoja na miungu mingine ya kipagani (Malaika walioanguka, waliotumwa kwenye adhabu ya milele kwa uasi wao dhidi ya haki) █
Kutaja vifungu hivi haimaanishi kutetea Biblia nzima. Ikiwa andiko la 1 Yohana 5:19 linasema kwamba “ulimwengu mzima unakaa katika yule mwovu,” lakini watawala wanaapa kwa Biblia, basi Ibilisi anatawala pamoja nao. Ikiwa Ibilisi anatawala pamoja nao, ulaghai pia unatawala nao. Kwa hiyo, Biblia ina baadhi ya ulaghai huo, ambao umefichwa kati ya kweli. Kwa kuunganisha kweli hizi, tunaweza kufichua udanganyifu wake. Watu waadilifu wanahitaji kujua ukweli huu ili kwamba, ikiwa wamedanganywa na uwongo ulioongezwa kwenye Biblia au vitabu vingine vinavyofanana na hivyo, waweze kujiweka huru kutoka kwao.
Danieli 12:7 Nikamsikia yule mtu aliyevaa nguo ya kitani, aliyekuwa juu ya maji ya mto, akiinua mkono wake wa kuume na mkono wake wa kushoto mbinguni, na kuapa kwa yeye aliye hai hata milele, ya kwamba itakuwa kwa wakati, na nyakati mbili, na nusu wakati. Na wakati utawanyiko wa mamlaka ya watu watakatifu utakapokamilika, mambo haya yote yatatimizwa.
Kwa kuzingatia kwamba ‘Ibilisi’ humaanisha ‘Mchongezi,’ ni jambo la kawaida kutazamia kwamba watesi Waroma, wakiwa ni maadui wa watakatifu, baadaye wangetoa ushahidi wa uwongo juu ya watakatifu na jumbe zao. Kwa hiyo, wao wenyewe ni Ibilisi, na si kitu kisichoshikika ambacho huingia na kutoka kwa watu, kama tulivyoongozwa kuamini kwa usahihi na vifungu kama vile Luka 22:3 ('Kisha Shetani akamwingia Yuda...'), Marko 5:12-13 (pepo wakiingia kwenye nguruwe), na Yohana 13:27 ('Baada ya kuingia ndani yake' Shetani).
Hili ndilo kusudi langu: kuwasaidia watu waadilifu wasipoteze nguvu zao kwa kuamini uwongo wa walaghai ambao wamechafua ujumbe wa asili, ambao haukuomba kamwe mtu yeyote kupiga magoti mbele ya kitu chochote au kuomba kwa kitu chochote ambacho kilikuwa kikionekana.
Si kwa bahati kwamba katika picha hii, iliyokuzwa na Kanisa la Kirumi, Cupid anaonekana pamoja na miungu mingine ya kipagani. Wametoa majina ya watakatifu wa kweli kwa miungu hii ya uwongo, lakini angalia jinsi wanaume hao wanavyovaa na jinsi wanavyovaa nywele zao ndefu. Haya yote yanakwenda kinyume na uaminifu kwa sheria za Mungu, kwa kuwa ni ishara ya uasi, ishara ya malaika waasi (Kumbukumbu la Torati 22:5).
Nyoka, shetani, au Shetani (mchongezi) kuzimu (Isaya 66:24, Marko 9:44). Mathayo 25:41: “Kisha atawaambia wale walioko mkono wake wa kushoto, ‘Ondokeni kwangu, ninyi mliolaaniwa, mwende katika moto wa milele aliowekewa tayari Ibilisi na malaika zake.’” Jehanamu: moto wa milele uliotayarishwa kwa ajili ya nyoka na malaika zake ( Ufunuo 12:7-12 ), kwa ajili ya kuchanganya ukweli na uzushi katika Biblia, Quran, Torati ya uwongo, ambayo wameiumba, na kutoa injili ya uwongo, ambayo waliiita Torati ya uwongo, na iliyozuiliwa. uaminifu wa uongo katika vitabu vitakatifu vya uongo, yote katika uasi dhidi ya haki.
Kitabu cha Enoko 95:6: “Ole wenu, mashahidi wa uongo, na hao wachukuao malipo ya udhalimu, kwa maana mtaangamia ghafula! Kitabu cha Enoko 95:7: “Ole wenu, ninyi wasio haki mnaowatesa wenye haki, kwa maana ninyi wenyewe mtatiwa mkononi na kuteswa kwa ajili ya udhalimu huo, na uzito wa mzigo wenu utawaangukia!” Mithali 11:8: “Mwenye haki ataokolewa na taabu, na wasio haki wataingia mahali pake.” Mithali 16:4: “BWANA amejifanyia vitu vyote, hata wabaya kwa siku ya ubaya.”
Kitabu cha Henoko 94:10: “Nawaambia, ninyi msio haki, yeye aliyewaumba atawaangusha; Mungu hatakuwa na huruma juu ya uharibifu wako, lakini Mungu atafurahia uharibifu wako."" Shetani na malaika zake kuzimu: kifo cha pili. Wanastahili kwa kusema uwongo dhidi ya Kristo na wanafunzi wake waaminifu, wakiwashutumu kwamba wao ndio waanzilishi wa makufuru ya Rumi katika Biblia, kama vile upendo wao kwa shetani (adui).
Isaya 66:24 : “Nao watatoka nje na kuiona mizoga ya watu walioniasi; kwa maana funza wao hatakufa, wala moto wao hautazimika; nao watakuwa chukizo kwa watu wote.” Marko 9:44: “Ambapo wadudu wao hawafi, na moto hauzimiki.” Ufunuo 20:14: “Kifo na Kuzimu zikatupwa katika lile ziwa la moto. Hii ndiyo mauti ya pili, lile ziwa la moto.”
Neno la Shetani: 'Ninasema kweli, hakuna mtu aliyepotezwa nyumba, wazazi, ndugu, mke au watoto na wakaguzi wa kanisa langu, ambaye hatapata zaidi..., katika udanganyifu, kwa sababu urithi halisi tayari umeibiwa kwa jina la ufalme wangu.'
Ibada ya sanamu hupumbaza akili na huwatajirisha wanaoonea kupitia hizo.
Maneno ya Shetani: «Mwizi akiomba msamaha, mwambie kwamba hiyo inatosha; ikiwa mwathiriwa ataomba arudishiwe kilicho chake, mwambie kwamba bado hajajifunza kupenda.»
Nabii wa uongo hukumbatia dhalimu na mwenye haki sawa; nabii wa kweli hutenganisha nuru na giza.
Neno la Shetani (Zeus): 'Makuhani wangu wanawaoa wanandoa kwa sababu hawana watoto wao wa kutoa kwangu; wanatafuta wa waathiriwa wao, wakifuata mfano wangu nilipomchukua Ganimedes.'
Maungamo ya Shetani (Zeus): «Kwanza namzoesha mwathiri kujitiisha kwa kitu ambacho hakihitaji juhudi wala akili ya kawaida, ili baadaye apokee nira ya himaya kama jambo la kawaida. Yule anayepinda mgongo mbele ya kipande cha marumaru ambacho hakihisi wala kuitikia, tayari ana uti wa mgongo uliovunjika wa kustahimili udhalimu wowote bila kupinga.»
Hakuna hotuba ya kizalendo inayohalalisha kufa kwa ajili ya mtu ambaye hawezi kutoa maisha yake kwa ajili yako.
Neno la Shetani: 'Yeye anayenifuata hatatembee gizani… heri wale wanaoamini bila kuona nuru ya ushahidi.'
Neno la Shetani: 'Wote nyote wameshikwa na uchovu, njoo kwangu; babezene mzigo ambao maadui wako wamekuagiza… lakini mara mbili, na tembea mara mbili. Furaha mtaoisababisha kwao ni ishara ya uaminifu na upendo wenu kwa maadui.'
Nabii wa uongo anatetea 'injili ya mafanikio': 'Mungu anataka kukupa wingi, lakini kwanza anaijaribu imani yako kwa kukuamuru uweke kwenye akaunti yangu.'
Simple ola no, sino un tsunami de Extorsiones en Perú... Conversando con Gemini sobre las extorsiones. https://ntiend.me/2026/08/03/simple-ola-no-sino-un-tsunami-de-extorsiones-en-peru-conversando-con-gemini-sobre-las-extorsiones/
De religie die ik verdedig heet gerechtigheid. https://antibestia.com/2026/07/06/de-religie-die-ik-verdedig-heet-gerechtigheid/
Uongo hatari zaidi unahubiriwa kutoka kwenye madhabahu na mabango. Kuna kitu kila wakati nyuma yake. Neno la Shetani: «Usiugawanye ulimwengu kati ya wenye haki na wasio na haki.» Mpinzani wake anamjibu: «Basi unapendelea ugawanywe kati ya mataifa mema na mabaya kulingana na mazingira, ili wenye haki wapigane wao kwa wao kwa sababu ya matakwa ya watawala dhalimu walioko madarakani wakati huo?»"
No hay comentarios:
Publicar un comentario
Nota: solo los miembros de este blog pueden publicar comentarios.
No hay comentarios:
Publicar un comentario
Nota: solo los miembros de este blog pueden publicar comentarios.