Blog

Soy José Galindo. Este blog existe para desafiar dogmas que durante siglos fueron impuestos a los pueblos como si fueran verdad absoluta. Muchas de esas ideas no se difundieron por la fuerza de la razón, sino por el peso del poder, la tradición y, en otros tiempos, incluso por la espada. Aquí analizo textos y doctrinas para cuestionar lo que pocos se atreven a revisar. Si buscas pensar por ti mismo y examinar lo que otros aceptan sin preguntar, este canal es para ti y te dará una pauta para detectar incluso más mentiras que las que yo detecté, y quizás hasta te animes a crear tu propio blog para prevenir a la gente que no merece ser engañada.

Videos

 Enseñanzas de Cleóbulo de Lindos, pensador griego del siglo VI AC: "Haced el bien a vuestros amigos y enemigos, porque así conservaréis los unos y os será posible atraer a los otros.", “Cualquier hombre, en cualquier momento de la vida, puede ser tu amigo o enemigo, según te conduzcas con él.” ¿Enseñanzas de Jesús? Mateo 5:44 "…haced el bien a los que os odian, y orad por los que os insultan y os persiguen…" Mateo 7:12 Por eso, todo cuanto quieran que los hombres les hagan, así también hagan ustedes con ellos, porque esta es la ley y los profetas. La ley y los profetas mandan a tratar a cada cual según se lo merezca, el malvado no merece buen trato según la ley: Deuteronomio 19:18 Y los jueces inquirirán bien; y si aquel testigo resultare falso, y hubiere acusado falsamente a su hermano, 19 entonces haréis a él como él pensó hacer a su hermano; y quitarás el mal de en medio de ti. Y si hablamos de profetas, según el profeta Nahúm: Nahúm 1:2 "El Señor es un Dios celoso y vengador; el Señor está lleno de venganza y de ira. Toma venganza contra sus adversarios y reserva ira para sus enemigos." ¿Realmente Jesús presentó a Dios como un ejemplo para abandonar el principio de "ojo por ojo"? Mateo 5:45 "…para que seáis hijos de vuestro Padre que está en los cielos, que hace salir su sol sobre malos y buenos, y envía lluvia sobre justos e injustos." Según Génesis 19:23–24 "El sol se levantaba sobre Sodoma, sobre los malvados (Génesis 13:13); poco después, Dios hizo llover fuego y azufre sobre los malvados…" No preguntes si Jesús habló de un Dios diferente; pregunta por qué Roma lo hizo. Predican: 'Felices los pobres… ay de ustedes los ricos.' Pero luego piden diezmos a la gente, o les venden 'sacramentos', y viven como ricos. Y además dicen: 'Da como acto de fe.' ¿Fe en qué? ¿En Dios… o en palabras de emperadores detrás de los concilios? Y dime algo más: ¿Te parecen palabras sabias ofrecer la otra mejilla al enemigo? Si decimos que sí… ¿entonces 'ojo por ojo' nunca fue sabio? ¿Diremos que Dios es perfecto, pero que también se equivoca y niega sus propias leyes? Y mientras tanto… ¿no te piden diezmos mientras te predican 'a cualquiera que te pida, dale'? El falso mendigo agradece esa enseñanza del falso profeta. Pero el falso profeta no me agradece esta enseñanza, porque lo delata. Dime, ¿Acaso crees que el deseo de los justos es que sus malvados enemigos les golpeen en la otra mejilla? Mateo 13:47 Asimismo el reino de los cielos es semejante a una red, que echada en el mar, recoge de toda clase de peces; 48 y una vez llena, la sacan a la orilla; y sentados, recogen lo bueno en cestas, y lo malo echan fuera. 49 Así será al fin del siglo: saldrán los ángeles, y apartarán a los malos de entre los justos, 50 y los echarán en el horno de fuego; allí será el lloro y el crujir de dientes. Salmos 112:10 Lo verá el impío y se irritará; Crujirá los dientes, y se consumirá. El deseo de los impíos perecerá. Ningún mensaje, por sabio y justo que sea, agrada a todos; por algo Roma persiguió uno, ¿no? Sin embargo, hay quienes creen que ese mismo mensaje dejó de disgustarle y terminó convirtiéndose en su religión oficial, como si Roma hubiese cambiado… Si no cambió, entonces Roma difundió la palabra del calumniador, la palabra de Satanás, porque la palabra de Dios nunca le gustó. Quita las alas al falso ángel Miguel y verás a un legionario romano, espada en mano, diciendo: 'Si quieren protección, recen arrodillados ante mi estatua. Sométanse a nuestra autoridad' (Romanos 13:1), 'no resistan el mal que les hacemos' (Mateo 5:39) y 'si les quitamos lo suyo, no reclamen devolución' (Lucas 6:30). ¿De verdad crees que eso lo dijo Jesús, y no el imperio que lo crucificó y luego dio falso testimonio contra él? Palabra de Zeus: 'Los que me adoraban comían carne de cerdo (2 Macabeos 6, 2 Macabeos 2:7), eso no debe cambiar… Mandaré a mis servidores decir que Jesús y los suyos dijeron que comer cerdo ya no contamina al hombre (Mateo 15:11, Lucas 10:9, 1 Timoteo 4:1-5), y que él se veía como yo, así mis servidores seguirán adorando mi imagen, pues los míos dirán que los suyos pidieron que él sea adorado (Hebreos 1:6, 2 Tesalonicenses 2). Él vino a cumplir la ley y los profetas (Mateo 5:17-18). Pero yo vine para abolir la ley y los profetas, y para usurpar a Yahvé, su Dios (Deuteronomio 4:3-8, Salmos 97:1-7, Éxodo 20:3-5).' Palabra de Satanás: ‘Ama a tu enemigo, así el tirano que te roba y adora mi imagen dormirá tranquilo.’ - https://gabriels.work/wp-content/uploads/2026/08/idi01-la-inteligencia-de-la-justicia.pdf




jueves, 1 de octubre de 2026

Tafakari muhimu. «Dogma inadai upige magoti mbele ya jibu; ukweli unakuruhusu kubaki umesimama wakati wote.» Sherehe za kidini: Heshima kwa sanamu si imani kwa Mungu; ni uenezaji wa biashara ya kidini inayotegemea uongo. ACB 16 50[592] 92 , 0030 │ Swahili │ #TCTAU

 Vyombo vya Anga Vilifika Kabla ya Moto | Sayansi ya Kubuni kutoka Maandishi ya Kale. (Lugha ya video:Kiingereza) /258/ https://youtu.be/ZBDUITjwU5Q


, Day 207

 «Onyesha nguvu zako za kweli» — Zeus anamkabili Gabrieli kwa changamoto. (Lugha ya video:Kijerumani) /279/ https://youtu.be/4q1N2-JBVS8


"Mungu wa Dola ya Roma aliyefichwa katika lebo Historia inaonyesha kwamba washindi wa vita huwalazimisha watu kufuata dini yao. Utaelewa hili mwishoni. 1 Wakorintho 11:1–16. Paulo anasema: 'Nifuateni, kama vile mimi ninavyomfuata Yesu'. Katika kifungu hicho hicho, Paulo anasema kwamba kwa mwanamume, kuwa na nywele ndefu ni aibu. Kwa hiyo, Paulo hangeiga jambo ambalo yeye mwenyewe hakulidhinisha. Kutokana na hili, inafikia hitimisho kwamba Yesu hakuwa na nywele ndefu. Picha iliyoenea sana na kuhusishwa na Yesu haimwonyeshi Yesu ambaye Paulo alimfuata. Sasa hebu tufikirie. Roma iliabudu miungu gani wakati wa Yesu? Roma ilimwabudu Zeus, ambaye pia aliitwa Jupiter. Kwa hiyo swali linatokea: kwa nini picha inayohusishwa na Yesu inafanana sana na Jupiter? Mungu wa Yesu ni Mungu wa Musa. Na kulingana na Kumbukumbu la Torati 4, Mungu hakujidhihirisha katika umbo lolote, hasa ili kuepuka ibada ya sanamu. Basi kwa nini Mungu anahubiriwa akiwa mwanadamu na kuhitajika aabudiwe? Waebrania 1:6 inaamuru mtu aabudiwe. Hili linatia shaka sana. Zaidi ya hayo, linapingana na ibada ya Yahweh pekee iliyoelezwa katika Zaburi 97:7. Roma ilimtesa Yesu na ikawatesa watakatifu. Je, kweli Roma iliheshimu ujumbe ambao yenyewe iliutesa? Je, Roma iliiacha miungu yake… au ilibadilisha tu jina lake kwenye kibao cha sanamu zake? Roma ilipomtesa Yesu na watu wake, Roma ilijiona kuwa mshindi. Na washindi hawajifunzi kutoka kwa walioshindwa: wanawafafanua upya. Ufunuo 13:7 unasema kwamba aliruhusiwa kufanya vita dhidi ya watakatifu na kuwashinda, na akapewa mamlaka juu ya kila kabila, watu, lugha na taifa. Ikiwa ulimwenguni hakungekuwa na ukosefu wa haki na kusingekuwepo na muunganisho wa kimataifa unaoruhusu dini zinazotawala kulazimishwa, wakati huo ungekuwa bado haujafika. Mazungumzo ya kuigiza: Zeus anataka kuigwa, akubaliwe kuwa ukweli na uzima. Paulo anajibu: 'Simwigi mtu huyo. Nywele ndefu ni aibu kwa mwanamume. Ukweli si mwanadamu au mungu wa kipagani, ukweli ni taarifa yenye mantiki na maisha hayakomei kwa kiumbe kimoja tu.' Zeus anajibu: 'Paulo… umenikana mara tatu'. Yesu anasema: 'Paulo, ulitetea heshima yangu. Roma ilikusingizia. Hukuwahi kusema: 'Mwanadamu na ajitiishe kwa kila mamlaka'. Kama ungesema hivyo, wasingekukata kichwa. Uligundua kwamba Roma iliponizungumzia, haikunukuu kamwe nikilaani sanamu? Ilininyamazisha kwa kufanya hivyo, kwa kutomwabudu yule mnyama wala sanamu yake, kama ilivyokutokea wewe. Kwa hili sisemi kwamba mwongozo ni kile kilichoitwa 'Agano la Kale' wala kwamba udanganyifu upo tu katika kile kilichoitwa 'Agano Jipya'. Anayechukia mti anachukia pia mzizi wake. Ikiwa 1 Yohana 2:1 inasema kwamba Yesu ni mwenye haki, na Mithali 29:27 inasema kwamba wenye haki huwauchukia waovu, basi fundisho linalohusishwa na Yesu katika Mathayo 5:44 haliwezi kuwa fundisho la Yesu. Ujumbe unapokuwa hauna mshikamano au unapopingana, hakuna ukweli safi: kuna udanganyifu. Hili halitegemei tarehe zilizowekwa kwenye maandiko, bali linategemea ni nani aliyekuwa na maandiko na nguvu ya kuamua ni nini kilikuwa 'cha kikanoni'. Hawakuwa manabii walioamua hilo, bali walikuwa wafalme wa Roma walioweza kufuta au kuandika upya hata maandiko ya zamani zaidi ili kulazimisha simulizi la kifalme.
Tukitumia msemo huu kwa Dola ya Roma na miungu yake... Luka 11:21 Mtu mwenye nguvu na mwenye silaha anapolinda jumba lake, mali yake huwa salama. 22 Lakini anapokuja mwingine mwenye nguvu zaidi yake na kumshinda, humnyang'anya silaha zake zote alizokuwa akizitumaini, na kugawanya nyara zake. Ninaona nini hapa? Mungu Mars akichukua jina la mtakatifu ambalo si lake: Mikaeli. Hili linafanywa kupitia makuhani wanaoabudu sanamu yake.
Na hapa namwona mungu Zeus akichukua cheo cha mtakatifu ambacho si chake: Kristo. Hili linafanywa kupitia makuhani wanaoabudu sanamu yake.
Akili ni nguvu...
Na sasa swali la mwisho:
Ikiwa Yesu alikuwa na nywele fupi, unamwona nani kwenye msalaba huo?
Ninayaona maneno haya kama unabii: Mithali 11:8 Mwenye haki huokolewa kutoka katika taabu; lakini mwovu huingia mahali pake. Danieli 12:1 = Wakati huo Mikaeli (mwenye haki) atasimama..., na kutakuwa na wakati wa taabu ambao haujawahi kutokea tangu kuwepo kwa wanadamu hadi wakati huo; lakini wakati huo wote watakaopatikana wameandikwa katika kitabu (wenye haki) wataokolewa.
" "Katika Marko 3:29 kuna onyo kuhusu 'dhambi dhidi ya Roho Mtakatifu,' ambayo inachukuliwa kuwa haitasamehewa. Hata hivyo, historia na matendo ya Roma yanaonyesha mabadiliko ya kutisha ya maadili: kwa mujibu wa mafundisho yao, dhambi ya kweli isiyosameheka si vurugu wala dhuluma, bali kuhoji uaminifu wa Biblia waliyoiunda na kuibadilisha wao wenyewe. Wakati huohuo, uhalifu mzito kama kuua wasio na hatia ulipuuzwa au kuhalalishwa na mamlaka hiyo hiyo iliyodai kutokosea kabisa. Chapisho hili linachambua jinsi 'dhambi hii ya pekee' ilivyobuniwa na jinsi taasisi hiyo ilivyotumia dhana hii kulinda mamlaka yake na kuhalalisha dhuluma za kihistoria. Katika makusudi yanayopingana na Kristo yupo Mpinga-Kristo. Ukisoma Isaya 11, utaona utume wa Kristo katika maisha Yake ya pili, nao si wa kumpendelea kila mtu bali waadilifu tu. Lakini Mpinga-Kristo hujumuisha wote; ijapokuwa yeye si mwadilifu, anataka kupanda kwenye safina ya Nuhu; ijapokuwa yeye si mwadilifu, anataka kutoka Sodoma pamoja na Lutu... Wenye furaha ni wale ambao maneno haya hayaonekani kuwaudhi. Yeye ambaye hajakasirishwa na ujumbe huu, yeye ni mwadilifu, pongezi kwake: Ukristo ulianzishwa na Warumi, ni akili tu inayoegemea useja (celibacy), ambayo ni tabia ya viongozi wa Kiyunani na Kirumi, adui wa Wayahudi wa kale, ndiyo ingeweza kuwaza ujumbe kama ule usemao: 'Hawa ndio wale ambao hawakujichafua na wanawake, kwa maana walibaki bikira. Humfuata Mwana-Kondoo kila mahali aendako. Walinunuliwa kutoka miongoni mwa wanadamu, wakawa malimbuko kwa Mungu na kwa Mwana-Kondoo' katika Ufunuo 14:4, au ujumbe kama huu ambao unafanana: 'Kwa maana wakati wa ufufuo, hawataoa wala hawataolewa, bali watakuwa kama malaika wa Mungu mbinguni,' katika Mathayo 22:30. Ujumbe huu wote miwili inasikika kana kwamba umetoka kwa kuhani Mkatoliki wa Kirumi, na si kutoka kwa nabii wa Mungu ambaye anatafuta baraka hii kwa ajili yake mwenyewe: Apataye mke mwema amepata kitu chema, naye amepata kibali kwa Bwana (Mithali 18:22), Walawi 21:14 Mjane, au aliyeachwa, au aliyeharibika, au kahaba, asiwachukue hawa; bali atamchukua bikira katika watu wake mwenyewe kuwa mke. Mimi si Mkristo; mimi ni mfuasi wa imani ya henotheism. Ninaamini katika Mungu mmoja wa juu kuliko wote, na ninaamini kwamba kuna miungu kadhaa walioumbwa — wengine waaminifu, wengine wadanganyifu. Ninaomba tu kwa Mungu Mkuu. Lakini kwa kuwa nilifundishwa tangu utoto katika Ukristo wa Kirumi, niliamini mafundisho yake kwa miaka mingi. Nilitekeleza mawazo hayo hata wakati akili ya kawaida iliniambia vinginevyo. Kwa mfano — niseme hivi — niligeuza shavu la pili kwa mwanamke aliyekuwa tayari amenipiga shavu moja. Mwanamke ambaye mwanzoni alionekana kuwa rafiki, lakini baadaye, bila sababu yoyote, alianza kunitendea kana kwamba mimi ni adui yake, kwa tabia ya ajabu na ya kupingana. Nikiwa nimeathiriwa na Biblia, niliamini kwamba aina fulani ya uchawi ilimfanya awe kama adui, na kwamba alichohitaji ni maombi ili arudi kuwa yule rafiki aliyewahi kuonekana kuwa (au alijifanya kuwa). Lakini mwishowe, mambo yalizidi kuwa mabaya. Mara tu nilipopata nafasi ya kuchunguza kwa undani, niligundua uongo na nikahisi kusalitiwa katika imani yangu. Nilielewa kwamba mengi ya mafundisho hayo hayakutoka katika ujumbe wa kweli wa haki, bali yalitoka katika Uheleni wa Kirumi uliopenya ndani ya Maandiko. Na nilithibitisha kuwa nilikuwa nimehadaiwa. Ndiyo maana sasa ninailaani Roma na udanganyifu wake. Sipigani dhidi ya Mungu, bali dhidi ya kashfa ambazo zimepotosha ujumbe Wake. Methali 29:27 inatangaza kwamba mwenye haki anamchukia mwovu. Hata hivyo, 1 Petro 3:18 inadai kwamba mwenye haki alikufa kwa ajili ya waovu. Nani anaweza kuamini kwamba mtu angekufa kwa wale anaowachukia? Kuamini hilo ni kuwa na imani kipofu; ni kukubali upinzani wa kimantiki. Na wakati imani kipofu inapohubiriwa, je, si kwa sababu mbwa mwitu hataki mawindo yake yaone udanganyifu? Yehova atapiga kelele kama shujaa mwenye nguvu: 'Nitawalipizia kisasi adui Zangu!' (Ufunuo 15:3 + Isaya 42:13 + Kumbukumbu la Torati 32:41 + Nahumu 1:2–7) Na vipi kuhusu lile 'kupenda adui' linalodaiwa kufundishwa na Mwana wa Yehova, kulingana na baadhi ya mistari ya Biblia — kwamba tunapaswa kuiga ukamilifu wa Baba kwa kumpenda kila mtu? (Marko 12:25–37, Zaburi 110:1–6, Mathayo 5:38–48) Huo ni uongo ulioenezwa na maadui wa Baba na Mwana. Fundisho la uongo lililotokana na kuchanganya Hellenismu na maneno matakatifu. " " Nitaanza makala hii kwa kunukuu maandishi haya kutoka Wikipedia na kujumuisha picha ya chombo hiki cha mateso cha kishetani, kisha nitaeleza kwamba wasaliti dhidi ya imani ya umma na maadui wa Yesu ni wale watesaji, wale mapepo waovu: «Mwanzi wa Yuda ni chombo cha mateso kilichotumiwa hasa kupata maungamo. Kinajumuisha piramidi yenye ncha kali, ambayo mwathiriwa aliwekwa juu yake na kisha kushushwa mara moja au mara kadhaa, hivi kwamba ncha hiyo iligusa sehemu ya siri au ya haja kubwa kwa shinikizo kubwa au dogo, kulingana na jinsi ungamo lilivyokuwa likiendelea. Aliyehukumiwa aliwekwa kwa namna ambayo, ikiwa angelala na kulegeza mwili wake, angeanguka juu ya ncha yenye maumivu ya chombo hicho». Chanzo: Wikipedia: h t t p s : / / e s . w i k i p e d i a . o r g / w i k i / C u n a _ d e _ J u d a s Yuda Iskarioti, msaliti, hakuwahi kuwepo; huo ni uwongo wa Kirumi, kama uwongo mwingine mwingi wa Kirumi katika Biblia. Zaburi 41:4-13 inatuambia kwamba mtu aliyesalitiwa alitenda dhambi kweli, lakini kwamba Yehova anamwinua ili kulipiza kisasi dhidi ya maadui zake. Lakini 1 Petro 2:22-23 inatuambia kwamba mtu aliyesalitiwa hakuwahi kutenda dhambi na hakuwahi kulipiza kisasi dhidi ya maadui zake. Soma hili: wamejaribu kuhusisha na maisha ya Yesu unabii wa wakati wa mwisho ambao haukutimizwa ndani yake alipokuja kufa msalabani: Yohana 13:18 Sisemi kuhusu ninyi nyote; ninajua niliowachagua. Lakini ni lazima Maandiko yatimizwe: «Yeye anayekula mkate pamoja nami ameinua kisigino chake dhidi yangu». Tazama kauli hii nyingine isiyolingana: Yohana 6:64 Lakini kuna baadhi yenu ambao hawaamini. Kwa maana Yesu alijua tangu mwanzo ni nani wasioamini na ni nani angemsaliti... 1 Petro 2:22 Kristo hakutenda dhambi kamwe... VS. Zaburi 41:4 Nilisema: Ee Yehova, nihurumie; niponye, kwa maana nimekutenda dhambi. Zaburi 41:7 Wote wanaonichukia hunong’ona pamoja dhidi yangu; hufikiri mabaya juu yangu, wakisema kunihusu: 8 Ugonjwa wa kufisha umemshika; naye aliyeanguka kitandani hatainuka tena. Zaburi 41:9 Hata mtu wa amani yangu, niliyemtumaini, aliyekula mkate wangu, ameinua kisigino chake dhidi yangu. 10 Lakini wewe, Yehova, nihurumie, uniinue, nami nitawapiza kisasi. 11 Kwa jambo hili nitajua kwamba umenipendeza: kwamba adui yangu hatanishinda. 12 Umenitegemeza katika ukamilifu wangu na kunisimamisha mbele zako milele. 13 Yehova, Mungu wa Israeli, na abarikiwe milele na milele. Amina na amina. Haya yameandikwa dhidi ya watawala waabudu sanamu ambao, kwa kusudi la kudumisha ibada ya sanamu zao, wamewaua mamilioni ya watu miongoni mwa mataifa mbalimbali: Habakuki 2:8 Kwa sababu umepora mataifa mengi, mataifa mengine yote yatakupora, kwa sababu ya damu ya wanadamu na kwa sababu ya uporaji wa nchi, miji na wote wanaokaa humo. 18 Kuna faida gani katika sanamu iliyochongwa na aliyeichonga, au katika sanamu ya kusubu inayofundisha uongo, hata mtengenezaji wake aamini kazi yake kwa kutengeneza sanamu zisizoweza kusema? //823
Karibu mwaka 167 K.K., mfalme aliyemwabudu Zeus alitaka kuwalazimisha Wayahudi kula nyama ya nguruwe. Antioko IV Epifane aliwatishia kifo wale waliotii sheria ya Yahweh: ‘Usile kitu chochote cha machukizo.’ Wanaume saba walichagua kufa kwa mateso kuliko kuivunja sheria hiyo. (2 Wamakabayo 7) Walikufa wakiamini kwamba Mungu angewapa uzima wa milele kwa sababu hawakusaliti amri Zake. Karne nyingi baadaye, Roma inatuambia kwamba Yesu alitokea akifundisha: ‘Si kile kinachoingia kinywani humtia mtu unajisi.’ (Mathayo 15:11) Kisha tunaambiwa: ‘Hakuna kitu kilicho najisi ikiwa kinapokelewa kwa shukrani.’ (1 Timotheo 4:1–5) Je, wale wenye haki walikufa bure? Je, ni haki kubatilisha sheria ambayo waliitoa maisha yao kwa ajili yake? Linganisha: 1 Wakorintho 10:27 na Luka 10:8 vinafundisha kwamba mtu anaweza kula kile kinachowekwa mbele yake, bila kuuliza maswali. Lakini Kumbukumbu la Torati 14:3–8 iko wazi: nguruwe ni najisi; usimle. Yesu anaonyeshwa akisema: ‘Sikuja kuitangua Sheria wala Manabii, bali kuitimiliza.’ Basi swali linatokea: Sheria ‘inatimizwaje’ kwa kutangaza kuwa safi kile ambacho sheria hiyo hiyo inakiita najisi? Unabii wa Isaya kuhusu hukumu ya mwisho (Isaya 65 na Isaya 66:17) unaendelea kulaani ulaji wa nyama ya nguruwe. Inawezekanaje mtu kusema anawaheshimu manabii wakati anapingana na ujumbe wao? Ikiwa maandiko ya Biblia yalipitia kichujio cha Kirumi, na ufalme huo uliwatesa wenye haki, kwa nini basi kuamini kwamba kila kitu ndani yake ni kweli na haki? Wakati wale watu wa mwisho waliokuwa na imani ile ile kabisa kama wale ndugu saba waliuawa na watesi wa Kirumi… //177
"


1 Hình ảnh của Ma Quỷ đã được biến thành hình ảnh của các vị thánh https://bestiadn.com/2026/09/17/hinh-anh-cua-ma-quy-da-duoc-bien-thanh-hinh-anh-cua-cac-vi-thanh/ 2 Satana lo sa... Il Serpente non è al vertice della catena alimentare. https://ntiend.me/2026/08/02/satana-lo-sa-il-serpente-non-e-al-vertice-della-catena-alimentare/ 3 Планетата проголтана од нејзините две месечини https://gabriels.work/2026/07/01/idi33moons/ 4 Perumpamaan tentang bendahara yang tidak setia sebagai peringatan mengenai orang-orang tidak setia yang akan memalsukan pesan. https://penademuerteya.com/2026/05/26/perumpamaan-tentang-bendahara-yang-tidak-setia-sebagai-peringatan-mengenai-orang-orang-tidak-setia-yang-akan-memalsukan-pesan/ 5 درِ خروج از هزارتوهای جزم‌اندیشی، و پارسایانی که بیرون می‌آیند تا برای همیشه گرفتار نمانند. https://purifying-the-message.blogspot.com/2026/07/blog-post_860.html


"Gabriel dhidi ya Zeus na nguvu ya umati wake. Zeus na Gabriel walikuwa wakipimana nguvu kwenye meza ya mieleka ya mikono. Misuli ya Zeus ilijikaza kama nguzo za chuma huku akitabasamu kwa majivuno. — 'Onyesha nguvu yako ya kweli…' —Zeus alisema huku akimpa changamoto kwa macho yake. Gabriel alikaza mkono wake kwa nguvu zake zote, lakini mwishowe mkono wa Zeus uliupigiza mkono wake juu ya meza. Zeus alicheka kwa majivuno ya ushindi. — 'Wakati wako tayari umepita…' Gabriel aliinua macho yake polepole, hakujibu kwa hasira bali kwa utulivu. — 'Wakati wangu wa kujaribu kukushinda kwa nguvu za kikatili tayari umeisha.Sasa inaanza wakati wa kukushinda kwa akili, akili ile ile ambayo mwanadamu hutumia kuwafungia viumbe wenye nguvu kuliko yeye ndani ya vizimba. Zeus, mwisho utaelewa kwamba wewe ni kiumbe tu na huwezi kubeba nguvu isiyo na mipaka ya Mungu wa miungu.Lakini mimi, nikikubali kwa uaminifu ukuu Wake juu ya viumbe vyote, ninaomba nguvu ya uwezo Wake; na hivyo, kwa nguvu ambayo haitoki kwangu mwenyewe, nitakushinda. Hiyo ndiyo akili. Lakini wewe hukuwahi kujinyenyekeza mbele ya Mungu wa miungu.Uliwaomba makuhani wako waushawishi umati usujudu mbele ya sanamu yako, na ukaugeuza umati huo kuwa nguvu yako mwenyewe.Ndiyo, wao ni wengi kuliko mimi. Lakini mimi namgeukia Yeye aliye na nguvu kuliko wote.Na huyo si wewe, bali ni Mungu Muumba wa miungu, ambaye ulimwasi kwa madai yako na kiburi chako. Mwishowe utabaki umefungwa kama mnyama ndani ya kizimba, nami nitakuangalia kama mwanadamu anavyomtazama mnyama katika bustani ya wanyama.Misuli yako haitakuweza kukuondoa humo.'
" "Paka mweusi anayekula njiwa wa amani isiyostahili ambayo Kaisari anaitangaza kwa ajili ya watu wenye roho nyeusi Usinichanganye na watetezi wa Ugiriki ya kale; mimi sifundishi mafundisho ya Cleobulus wa Lindos. https://youtube.com/shorts/DfYvX3Uzfao Kunukuu vifungu kutoka Biblia, Kitabu cha Henoko, Injili ya Filipo au Injili ya Tomaso hakumaanishi kwamba ninaamini kila kitu kinachosemwa na Biblia au vitabu hivyo. Siamini katika kuwapenda maadui, siamii katika kumgeuzia mshambuliaji shavu lingine, siamii katika kutembea umbali wa mara mbili wala kubeba mzigo wa mara mbili. Pia siamii katika uaminifu wa Milki ya Roma, milki iliyoamua ni maandiko gani yangeingia katika Biblia na yapi yangechukuliwa kuwa ya kisheria au yale yanayodaiwa kuwa maandiko ya apokrifa, na ambayo iliendelea kuwepo chini ya jina jingine lakini kimsingi ikahifadhi muundo uleule wa mamlaka, hatimaye ikiathiri ni maandiko gani yangekubaliwa, yapi yangekataliwa na ni yapi kati ya yale yanayodaiwa kuwa maandiko ya apokrifa ambayo baadaye yangefichuliwa. Milki iliyoweka sanamu badala ya haki na mafundisho ya kidogma badala ya akili. Na siamii kwamba sanamu ambayo haiwezi hata kujisimamisha yenyewe mbele ya tetemeko la ardhi inaweza kutumika kupata kibali cha Mungu Aliye Juu Zaidi, ambaye hahitaji wapatanishi, kana kwamba mtu angeweza kusema neno ambalo Yeye asingelisikia; Mungu huyo Aliye Juu Zaidi ambaye anasema kwamba hakuna Mungu mwingine Aliye Juu Zaidi isipokuwa Yeye. Warithi wa viongozi wa Milki hiyo hiyo iliyohalalisha ukosefu wa haki wa uwongo wake wenyewe sasa wanatuambia kwamba Mungu anawapenda majambazi: 'Mpe kila mtu anayekuomba, na ikiwa mtu atachukua kilicho chako, usimwombe akurudishie.' Luka 6:30 Je, kweli unaamini kwamba Luka 6:30 ni ujumbe ambao Roma iliutesa, na si ujumbe wa kulinda kile ilichokiba dhidi ya madai ya baadaye ya kukirudisha? Isaya 57:19 Nitaumba tunda la midomo: Amani, amani kwake aliye mbali na aliye karibu, asema BWANA; nami nitamponya. 20 Lakini waovu ni kama bahari iliyochafuka, isiyoweza kutulia, na maji yake hutupa matope na uchafu. 21 Hakuna amani, asema Mungu wangu, kwa waovu. Zaburi 5:4 Kwa maana wewe si Mungu anayependezwa na uovu; mwovu hatakaa pamoja nawe. 5 Wajinga hawatasimama mbele ya macho yako; unawachukia wote watendao uovu. 6 Utawaangamiza wasemao uwongo; BWANA humchukia mtu wa damu na mwenye hila. Zaburi 50:16 Lakini Mungu alimwambia mwovu: Una nini wewe hata useme sheria zangu, na kuchukua agano langu kinywani mwako? 17 Kwa maana unachukia maonyo, na kuyatupa maneno yangu nyuma yako. 18 Ukimwona mwizi, unakimbia pamoja naye, na pamoja na wazinzi unashirikiana nao. Hapa mtaona kwamba Papa Leo amedai uwongo: kwamba Mungu anawapenda wote. Hilo ndilo pia alilosema Papa Francis alipokuwa hai. Jionee wenyewe. Sasa, jambo hili ni la uongo kama vile ujumbe wa uongo ambao Roma imeutangaza. Kinachohitajika ni kuzingatia tu maana ya maneno na kile ambacho maneno hayo yanamaanisha. Ukweli ni kwamba Milki ya Roma haikukubali ujumbe wa kweli ambao iliutesa, kwa sababu 'injili' maana yake ni habari njema, habari njema. Kwa hiyo, ujumbe ambao Roma iliutesa ulikuwa ujumbe wa kuchagua, ulikuwa habari njema, si kwa wote, bali kwa wenye haki. Kwa nini? Kwa sababu Mungu ana ujumbe wa haki, na haki kamwe si habari njema kwa wasio na haki. Ushindi wa mwathiriwa dhidi ya mwizi aliyemwibia si ushindi wa mwizi; ni ushindi wa mwathiriwa kwa sababu mwathiriwa anarudisha kile alichoibiwa. Lakini ujumbe uliopotolewa na Milki ya Roma unasema kinyume. Kwa mfano, unasema kwamba mtu hapaswi kudai kutoka kwa mtu yeyote kile ambacho ni chake. Mmeona? Ujumbe wa kutodai kile ambacho ni cha mtu unaendana na maslahi ya mwizi. Njiwa wa Kaisari anasema: 'Amani kwa wote kwa sababu Mungu anawapenda wote.' Paka mweusi wa Gabriel anamjibu: 'Nabii Isaya amesema: 'Hakuna amani kwa waovu.' Hakuna amani bila haki na hakuna haki bila ukweli.'
Ikiwa unajiona kuwa mtu mwenye msimamo thabiti, usitende kwa namna ya kijuujuu kiasi hicho, usijiruhusu kubebwa na makundi ya watu wanaorudia mafundisho ya kidini ya uwongo bila kutaka wala kuwa na uwezo wa kuchanganua kwa ufanisi ukweli wa mafundisho hayo ya kidini: Hili si jambo rahisi na la moja kwa moja kiasi cha kusema tu: 'Wanapingana na Biblia', kwa sababu ndani ya Biblia yenyewe kuna uwongo mwingi wa 'Babeli', na Milki ya Roma imesimulia toleo lake lenyewe la matukio, na kama ilivyotarajiwa, toleo lao la matukio ni la uongo. Hii ni kwa sababu walizungumza mambo ya kutisha dhidi ya Mungu, na nitakuambia maana ya jambo hili: Warumi hawakuongoka kuwa Wakristo, kwa sababu kwa hakika waliunda Ukristo baada ya kuharibu dini ambayo haifanani na dini yoyote inayojulikana ulimwenguni. Hata hivyo, walichukua baadhi ya vipengele kutoka katika dini hiyo iliyoteswa, kwa mfano kifungu kilichonukuliwa (Danieli 11:36-37), kama aina fulani ya changamoto kwa unabii huo, na matokeo yake ni mfululizo usio na mwisho wa migongano katika Biblia ambayo inawahukumu watu wasio na msimamo na manabii wa uongo wanaotetea urithi huo wa Kirumi kuingia katika mkanganyiko wa milele. Danieli 11:36-37 Na mfalme atafanya apendavyo, naye atajikuza na kujitukuza juu ya kila mungu; naye atasema mambo ya ajabu juu ya Mungu wa miungu, naye atafanikiwa hata ghadhabu itakapotimizwa; kwa maana lililoamriwa litatimizwa. Kisha Mungu wa miungu akamwambia Gabriel: 'Tangazia milki inayoliabudu jua kwamba hawatakuwa na amani, kwamba hawastahili amani hiyo; mchukue paka mweusi na ukomeshe amani yao isiyostahiliwa.'
Katika eneo kubwa ambalo hapo zamani amani ilitawala, mfalme katili aliingia madarakani kupitia damu na usaliti. Alikuwa amevamia na kupora watu wengi wasio na amani, akiwaua wale waliopinga utawala wake na kunyakua kiti cha enzi ambacho kwa haki kilikuwa cha mtu mwingine.
Baada ya kuimarisha utawala wake kwa chuma na moto, mfalme aliwaita wanajeshi wake kwenye uwanja mkubwa wa mji mkuu wake. Kwa ishara ya majivuno, aliinua mikono yake na kutangaza: 'Kwa utajiri ambao tumeupora na silaha ambazo tumepata, amani yetu itahakikishwa.' Ili kuipa kauli yake uzito, aliachia angani njiwa mweupe aliyekuwa na tawi la mzeituni katika mdomo wake. Majeshi yake yalipiga kelele za shangwe kwa hamasa, yakisherehekea ushindi wao kwa makofi na vilio vya utukufu.
Lakini wakati huo, kishindo kikubwa kilitikisa anga. Ngurumo ilivuma kwa hasira, na kwa muda mfupi wingu zito likatokea juu ya uwanja. Umeme ulioshuka ulipiga ardhi mbele ya mfalme, ukitoa mwanga mkali unaopofusha na moshi mweupe ambao ulitoweka haraka. Mwanga ulipotoweka, mtu fulani alionekana mbele ya macho ya kila mtu yaliyokuwa yamejaa mshangao. Alikuwa mwanamume mwenye nywele fupi, aliyevaa sare ya bluu isiyo na dosari. Katika mkono wake wa kulia alikuwa ameshika upanga unaong'aa, ambao mwanga wake mkali ulionekana kana kwamba ulikuwa unakata uhalisia wenyewe. Kwa mkono wake mwingine alikuwa amemshika paka mweusi aliyekuwa amemkodolea macho mfalme.
Mgeni huyo alisema kwa sauti thabiti na yenye mamlaka: 'Hakutakuwa na amani kwenu. Mmemwaga damu nyingi sana isiyo na hatia, na jambo hilo litaleta tu maafa kwa milki yenu. Laana imeikalia kwa uzito falme yenu kwa sababu ya uhalifu na uporaji wenu.' Wanajeshi, walioshuhudia muujiza huo, waliganda kwa hofu. Mfalme alibadilika rangi alipohisi kwamba hatima yake ilikuwa imefungwa. Njiwa alipokuwa akiruka, alimwona Gabriel akiwa amemshika paka kwa mkono wake wa kushoto na akasema: 'Jihadhari na paka huyo mweusi wa kishetani.' Paka akajibu: 'Cha kishetani ni kuwatakia waovu amani.' Kisha yule mwanamume akamwachilia paka mweusi. Kwa kuruka kwa kasi kama umeme, paka huyo alimkamata njiwa mweupe akiwa angani na kumla bila kusita.
Baada ya tendo lake, paka huyo alirudi kwa yule mwanamume, ambaye alimpokea kwa utulivu.
Umeme wa pili ulipiga, ukiangaza tukio hilo kwa mwanga wake wa kutisha. Kwa muda mfupi, mwanamume huyo na paka wote walitoweka, kana kwamba hawakuwahi kuwepo hapo. Wakati huohuo, sauti za tarumbeta zilisikika kutoka pande zote. Milki yenye nguvu zaidi ilikuwa imeuzunguka mji. Haki ilikuwa imefika.
" "Dini ninayoitetea inaitwa haki. █ Nitampata mwanamke huyo wakati atakaponiipata, na mwanamke huyo ataamini kile nisemacho. Dola la Kirumi limewasaliti wanadamu kwa kubuni dini ili kuwatawala. Dini zote zilizoanzishwa kisheria ni za uongo. Vitabu vyote vitakatifu vya dini hizo vina udanganyifu. Hata hivyo, kuna ujumbe unaoeleweka. Na kuna mingine, iliyopotea, ambayo inaweza kuhitimishwa kutokana na ujumbe halali wa haki. Danieli 12:1-13 — 'Kiongozi anayepigania haki atainuka kupokea baraka ya Mungu.' Methali 18:22 — 'Mke ni baraka ambayo Mungu humpa mwanaume.' Walawi 21:14 — 'Lazima aoe bikira wa imani yake mwenyewe, kwa kuwa yeye anatoka kwa watu wake mwenyewe, ambao watawekwa huru wakati wenye haki watakapoamka.' 📚 Dini iliyoanzishwa kisheria ni nini? Dini iliyoanzishwa kisheria ni pale ambapo imani ya kiroho inageuzwa kuwa muundo rasmi wa mamlaka, uliobuniwa kwa ajili ya kuwatawala watu. Haibaki tena kuwa utafutaji binafsi wa ukweli au haki, bali inakuwa mfumo unaotawaliwa na uongozi wa kibinadamu, unaohudumia nguvu za kisiasa, kiuchumi, au kijamii. Kile kilicho cha haki, cha kweli, au halisi, hakijali tena. Kitu pekee kinachojali ni utii. Dini iliyoanzishwa kisheria inajumuisha: Makanisa, masinagogi, misikiti, mahekalu Viongozi wa dini wenye mamlaka (makasisi, wachungaji, marabi, maimamu, mapapa, n.k.) Maandiko 'matakatifu' rasmi yaliyochakachuliwa na yenye udanganyifu Mafundisho ya lazima ambayo hayawezi kuhojiwa Sheria zinazowekwa katika maisha binafsi ya watu Taratibu na ibada za lazima ili 'kuwa sehemu' Hivi ndivyo Dola la Kirumi, na baadaye milki nyingine, zilivyotumia imani kuwatumikisha watu. Waliigeuza vitu vitakatifu kuwa biashara. Na ukweli kuwa uzushi. Kama bado unaamini kuwa kutii dini ni sawa na kuwa na imani — ulihadhiwa. Kama bado unaamini vitabu vyao — unawaamini wale wale waliomsulubisha haki. Sio Mungu anayezungumza katika mahekalu yao. Ni Roma. Na Roma haijawahi kuacha kuzungumza. Amka. Yule anayetafuta haki hahitaji ruhusa. Wala taasisi. Yeye (mwanamke) atanikuta, mwanamke bikira ataniamini. ( – – ) Hili ndilo ngano katika Biblia linaloharibu magugu ya Kirumi katika Biblia: Ufunuo 19:11 Kisha nikaona mbingu zimefunguka, na farasi mweupe; na yeye aliyeketi juu yake aliitwa 'Mwaminifu na wa Kweli,' naye kwa haki anahukumu na kupigana vita. Ufunuo 19:19 Kisha nikaona yule mnyama, na wafalme wa dunia, na majeshi yao wakiwa wamekusanyika kupigana vita dhidi yake aliyeketi juu ya farasi na dhidi ya jeshi lake. Zaburi 2:2-4 'Wafalme wa dunia wamejipanga, na watawala wamekusanyika pamoja dhidi ya Bwana na dhidi ya mtiwa-mafuta wake, wakisema, 'Na tuvunje pingu zao na kuzitupa mbali nasi.' Yeye aketiye mbinguni anacheka; Bwana anawadhihaki.' Sasa, mantiki ya msingi: ikiwa mpanda farasi anapigania haki, lakini yule mnyama na wafalme wa dunia wanapigana dhidi yake, basi yule mnyama na wafalme wa dunia wako kinyume na haki. Kwa hivyo, wanawakilisha udanganyifu wa dini za uongo zinazotawala pamoja nao. Kahaba mkuu Babeli, ambaye ni kanisa la uongo lililotengenezwa na Roma, amejiona kuwa 'mke wa mtiwa-mafuta wa Bwana.' Lakini manabii wa uongo wa shirika hili la kuuza sanamu na maneno ya kujipendekeza hawashiriki malengo ya kibinafsi ya mtiwa-mafuta wa Bwana na watakatifu wa kweli, kwa kuwa viongozi wasiomcha Mungu wamechagua njia ya ibada ya sanamu, useja, au kubariki ndoa zisizo takatifu kwa malipo ya fedha. Makao yao makuu ya kidini yamejaa sanamu, pamoja na vitabu vitakatifu vya uongo, ambavyo wanainamia: Isaya 2:8-11 8 Nchi yao imejaa sanamu; wanainamia kazi za mikono yao, kazi za vidole vyao. 9 Mwanadamu ameinama, na mtu amejinyenyekeza; kwa hiyo usiwahurumie. 10 Ingia ndani ya mwamba, jifiche mavumbini, kutoka kwenye uwepo wa kutisha wa Bwana, na kutoka utukufu wa enzi yake. 11 Majivuno ya macho ya mwanadamu yatashushwa, na kiburi cha wanadamu kitanyenyekezwa; na Bwana peke yake atatukuzwa siku hiyo. Mithali 19:14 Nyumba na mali hurithiwa kutoka kwa baba, lakini mke mwenye busara hutoka kwa Bwana. Mambo ya Walawi 21:14 Kuhani wa Bwana hatamwoa mjane, wala mwanamke aliyeachwa, wala mwanamke mchafu, wala kahaba; bali atamwoa bikira kutoka watu wake mwenyewe. Ufunuo 1:6 Naye ametufanya sisi kuwa wafalme na makuhani kwa Mungu wake na Baba yake; kwake uwe utukufu na mamlaka milele. 1 Wakorintho 11:7 Mwanamke ni utukufu wa mwanamume. Inamaanisha nini katika Ufunuo kwamba mnyama na wafalme wa dunia wanapigana vita na yule mpanda farasi mweupe na jeshi lake? Maana yake ni wazi, viongozi wa ulimwengu wameshikamana na manabii wa uwongo ambao ni waenezaji wa dini za uwongo ambazo zinatawala kati ya falme za dunia, kwa sababu za wazi, ambazo ni pamoja na Ukristo, Uislamu, nk. Kama inavyodhihirika, udanganyifu ni sehemu ya vitabu vitakatifu vya uwongo ambavyo washirika hawa wanatetea kwa lebo ya 'Vitabu Vilivyoidhinishwa vya Dini Zilizoidhinishwa', lakini dini pekee ninayoitetea ni uadilifu, natetea haki ya waadilifu kutodanganywa na hadaa za kidini. Ufunuo 19:19 Kisha nikamwona yule mnyama na wafalme wa dunia na majeshi yao wamekusanyika pamoja kufanya vita na yeye aliyempanda farasi huyo na jeshi lake. Hii ni hadithi yangu: José, kijana aliyekuzwa katika mafundisho ya Kikatoliki, alipitia mfululizo wa matukio yaliyojaa mahusiano magumu na udanganyifu. Ijapokuwa Jose alihisi kwamba alipaswa kusitisha uhusiano huo, malezi yake ya kidini yalimfanya ajaribu kumbadilisha kwa upendo. Hata hivyo wivu wa Monica ukazidi kupamba moto haswa kwa Sandra mwanafunzi mwenzao aliyekuwa akimfanyia Jose. Sandra alianza kumnyanyasa mwaka 1995 kwa simu zisizojulikana, ambapo alipiga kelele na keyboard na kukata simu. Katika moja ya matukio hayo, Sandra alifichua kwamba yeye ndiye aliyekuwa akipiga simu, baada ya Jose kuuliza kwa hasira katika simu ya mwisho: 'Wewe ni nani?' Sandra alimwita mara moja, lakini katika simu hiyo alisema: 'Jose, mimi ni nani?' Jose, akiitambua sauti yake, akamwambia: 'Wewe ni Sandra,' naye akajibu: 'Tayari unajua mimi ni nani.' Jose alikwepa kumkabili. Wakati huo Monica akiwa amemsumbua sana Sandra alimtishia Jose kwamba atamdhuru Sandra jambo ambalo lilimfanya Jose kumlinda Sandra na kurefusha uhusiano wake na Monica licha ya kutaka kuumaliza. Hatimaye, mwaka wa 1996, Jose aliachana na Monica na kuamua kumwendea Sandra, ambaye mwanzoni alipendezwa naye. Jose alipojaribu kuongea naye kuhusu hisia zake, Sandra hakumruhusu ajielezee, alimfanyia maneno ya kuudhi na hakuelewa sababu. Jose aliamua kujitenga, lakini mwaka wa 1997 aliamini alipata fursa ya kuzungumza na Sandra, akitumaini kwamba angeelezea mabadiliko yake ya mtazamo na kuweza kuelezea hisia ambazo alikuwa amenyamaza. Katika siku yake ya kuzaliwa mnamo Julai, alimpigia simu kama alivyoahidi mwaka mmoja mapema walipokuwa bado marafiki-jambo ambalo hangeweza kufanya mnamo 1996 kwa sababu alikuwa na Monica. Wakati huo, alikuwa akiamini kwamba ahadi hazipaswi kamwe kuvunjwa ( Mathayo 5:34-37 ), ingawa sasa anaelewa kwamba baadhi ya ahadi na viapo vinaweza kuzingatiwa tena ikiwa vilifanywa kimakosa au ikiwa mtu huyo hastahili tena. Alipomaliza kumsalimia na kutaka kukata simu, Sandra alimsihi sana, 'Subiri, ngoja, tunaweza kuonana?' Hilo lilimfanya afikiri kwamba alikuwa amefikiria upya na hatimaye angeeleza mabadiliko yake katika mtazamo, na kumruhusu aeleze hisia alizokuwa amenyamaza. Walakini, Sandra hakuwahi kumpa majibu ya wazi, akidumisha fitina hiyo kwa mitazamo ya kukwepa na isiyofaa. Kwa kukabiliwa na tabia hiyo, Jose aliamua kutomtafuta tena. Hapo ndipo unyanyasaji wa mara kwa mara wa simu ulianza. Simu hizo zilifuata mtindo ule ule wa mwaka 1995 na wakati huu zilielekezwa kwenye nyumba ya bibi yake mzaa baba, ambako Jose aliishi. Aliamini kuwa ni Sandra, kwa vile Jose alikuwa amempa Sandra namba yake hivi karibuni. Simu hizi zilikuwa za kila mara, asubuhi, alasiri, usiku, na asubuhi na mapema, na zilidumu kwa miezi. Mshiriki wa familia alipojibu, hawakukata simu, lakini José alipojibu, kubofya kwa funguo kulisikika kabla ya kukata simu. Jose alimwomba shangazi yake, mmiliki wa laini ya simu, kuomba rekodi ya simu zinazoingia kutoka kwa kampuni ya simu. Alipanga kutumia habari hiyo kama ushahidi kuwasiliana na familia ya Sandra na kueleza wasiwasi wake kuhusu kile alichokuwa akijaribu kufikia kwa tabia hiyo. Hata hivyo, shangazi yake alidharau hoja yake na akakataa kusaidia. Ajabu ni kwamba hakuna mtu ndani ya nyumba ile, si shangazi yake wala bibi yake mzaa baba, aliyeonekana kukasirishwa na kitendo cha simu hizo pia kutokea asubuhi na mapema, hawakujishughulisha na kuangalia namna ya kuzizuia wala kumtambua mtu aliyehusika. Hii ilikuwa na muonekano wa ajabu wa mateso yaliyopangwa. Hata wakati José alipoomba shangazi yake kuvuta cable ya simu usiku ili aweze kulala, alikataa, akidai kwamba mmoja wa watoto wake, ambaye anaishi Italia, angeweza kupiga simu wakati wowote (akizingatia tofauti ya masaa sita kati ya nchi hizo mbili). Kilichofanya kila kitu kuwa cha ajabu zaidi ni fixasi ya Mónica kwa Sandra, ingawa walijua kila mmoja. Mónica hakusoma katika taasisi ambayo José na Sandra walijiandikisha, lakini alianza kuwa na wivu kwa Sandra tangu alipochukua faili yenye mradi wa kikundi kutoka kwa José. Faili hiyo iliorodhesha majina ya wanawake wawili, ikiwa ni pamoja na Sandra, lakini kwa sababu fulani ya ajabu, Mónica alijitolea tu kwa jina la Sandra. Ingawa mwanzoni José alipuuza simu za Sandra, baada ya muda alikubali na kuwasiliana na Sandra tena, akiongozwa na mafundisho ya Biblia ambayo yalishauri kusali kwa ajili ya wale wanaomtesa. Hata hivyo, Sandra alimchezea kihisia-moyo, akibadilishana kati ya matusi na maombi ya kumtaka aendelee kumtafuta. Baada ya miezi kadhaa ya mzunguko huu, Jose aligundua kuwa huo ulikuwa mtego. Sandra alimshutumu kwa uwongo kwamba alikuwa akinyanyasa kingono, na kana kwamba hilo halikuwa baya vya kutosha, Sandra aliwatuma wahalifu fulani kumpiga Jose. Jumanne hiyo usiku, José hakuwa na wazo lolote kwamba Sandra alikuwa tayari ameandaa mtego kwa ajili yake. Siku chache kabla, José alimwambia rafiki yake Johan kuhusu tabia ya ajabu ya Sandra. Johan pia alihisi kuwa labda Sandra alikuwa chini ya uchawi kutoka kwa Monica. Usiku huo, José alitembelea mtaa wake wa zamani ambapo aliishi mwaka 1995. Kwa bahati, alikutana na Johan hapo. Wakati wa mazungumzo yao, Johan alimshauri José amsahau Sandra na ajaribu kwenda kwenye klabu ya usiku ili kujiburudisha. 'Labda utampata msichana mwingine ambaye atakufanya umsahau Sandra.' José alipenda wazo hilo, na wote wawili wakapanda basi kuelekea katikati ya jiji la Lima. Njiani, basi lilipita karibu na taasisi ya IDAT, ambapo José alikuwa amesajiliwa kwa kozi za Jumamosi. Ghafla, alikumbuka jambo fulani. 'Ah! Sijalipa ada yangu bado!' Pesa alizokuwa nazo zilikuwa kutoka kwa kuuza kompyuta yake na kufanya kazi katika ghala kwa wiki moja. Lakini kazi hiyo ilikuwa ngumu sana – waliwalazimisha wafanye kazi kwa saa 16 kwa siku, ingawa kwenye karatasi ziliandikwa saa 12 pekee. Mbaya zaidi, kama mtu hangefanya kazi kwa wiki nzima, hakulipwa hata senti moja. Kwa hiyo, José aliacha kazi hiyo. José akamwambia Johan: 'Mimi husoma hapa kila Jumamosi. Kwa kuwa tuko hapa, ngoja nishuke nikalipie ada yangu, kisha tuendelee na safari yetu ya klabu.' Lakini mara tu aliposhuka kwenye basi, José alishtuka – alimwona Sandra amesimama pale kwenye kona! Akamuambia Johan: 'Johan, siamini macho yangu! Yule pale ni Sandra! Huyu ndiye yule msichana niliyokuwa nakuambia kuhusu tabia yake ya ajabu. Ningoje hapa, nataka tu kuuliza kama alipokea barua yangu na anieleze anataka nini kutoka kwangu kwa simu hizi zake za mara kwa mara.' Johan alibaki pale, na José akaelekea kwa Sandra na kumuuliza: 'Sandra, umepata barua zangu? Unaweza kunieleza kinachoendelea?' Lakini kabla hata hajamaliza kuzungumza, Sandra alifanya ishara kwa mkono wake. Ilikuwa kama kila kitu kilikuwa kimepangwa – ghafla, wanaume watatu walitokea kutoka pande tofauti! Mmoja alikuwa katikati ya barabara, mwingine nyuma ya Sandra, na wa tatu nyuma ya José! Yule aliyekuwa nyuma ya Sandra akaongea kwanza: 'Kwa hiyo, wewe ndiye anayemfuatilia binamu yangu?' José akashangaa na kujibu: 'Nini? Mimi namfuatilia? Kinyume chake, yeye ndiye anayenifuatilia! Kama unasoma barua yangu, utaelewa kuwa nilikuwa tu nataka majibu kuhusu simu zake!' Lakini kabla hajaendelea, mtu mmoja alikuja kutoka nyuma na kumvuta José kwa nguvu kwenye shingo, akamwangusha chini. Halafu wale wawili wakaanza kumpiga mateke huku wa tatu akipapasa mifuko yake! Watu watatu walikuwa wanampiga mtu mmoja aliyelala chini – ilikuwa shambulio lisilo la haki kabisa! Kwa bahati nzuri, Johan aliingilia kati na kusaidia kupigana, jambo lililompa José nafasi ya kuinuka. Lakini ghafla, yule mtu wa tatu akaanza kuokota mawe na kuyatupa kwa José na Johan! Wakati huohuo, afisa wa polisi wa trafiki alipita karibu na eneo hilo na kusimamisha ugomvi. Akamtazama Sandra na kusema: 'Kama huyu kijana anakusumbua, kwa nini usimripoti polisi?' Sandra akashikwa na wasiwasi na kuondoka haraka, kwani alijua wazi kuwa shtaka lake lilikuwa la uongo. José, ingawa alikuwa na hasira kwa kusalitiwa kwa namna hiyo, hakuwa na ushahidi wa kutosha wa kumshtaki Sandra kwa unyanyasaji wake. Hivyo, hakuweza kwenda polisi. Lakini jambo lililomsumbua zaidi lilikuwa swali lisilo na jibu: 'Sandra alijuaje kwamba nitakuwa hapa usiku huu?' Alikuwa akienda kwenye taasisi hiyo kila Jumamosi asubuhi, na usiku huo ulikuwa nje ya ratiba yake ya kawaida! Alipofikiria hayo, mwili wake ulitetemeka. 'Sandra… huyu msichana si wa kawaida. Inawezekana ni mchawi mwenye nguvu za ajabu!' Matukio haya yaliacha alama kubwa kwa Jose, ambaye anatafuta haki na kuwafichua wale waliomdanganya. Zaidi ya hayo, anajaribu kupotosha ushauri ulio katika Biblia, kama vile: waombee wanaokutukana, kwa sababu kwa kufuata ushauri huo, alinaswa na mtego wa Sandra. Ushuhuda wa Jose. Mimi ni José Carlos Galindo Hinostroza, mwandishi wa blogu: https://gabriels.work na blogu zingine.
Nilizaliwa Peru, picha hii ni yangu, ni ya mwaka 1997, nilipokuwa na umri wa miaka 22. Wakati huo, nilikuwa nimejikita katika hila za Sandra Elizabeth, aliyekuwa mwenzangu katika taasisi ya IDAT. Sikuelewa kinachompata (Alinisumbua kwa njia ngumu na ya muda mrefu kuelezea katika picha hii, lakini nimeelezea sehemu ya chini ya blogu hii: na katika video hii: ). Sikupuuza uwezekano kwamba Mónica Nieves, mpenzi wangu wa zamani, alikuwa amemfanyia uchawi fulani. Nilipotafuta majibu katika Biblia, nilisoma katika Mathayo 5: 'Ombeni kwa ajili ya wale wanaowatukana.' Katika siku hizo, Sandra alikuwa akinitukana huku akiniambia kwamba hakujua kilichokuwa kinamtokea, kwamba alitaka kuendelea kuwa rafiki yangu na kwamba nilipaswa kumtafuta na kumpigia simu tena na tena. Hii iliendelea kwa miezi mitano. Kwa kifupi, Sandra alijifanya kana kwamba amepagawa na kitu fulani ili kunichanganya. Uongo wa Biblia ulinifanya niamini kwamba watu wema wanaweza kutenda vibaya kwa sababu ya pepo mbaya, ndiyo maana ushauri wa kuombea hakunionekea kuwa wa kipuuzi, kwa sababu hapo awali Sandra alijifanya kuwa rafiki, na nilidanganyika. Wezi hutumia mbinu ya kujifanya na nia njema: Ili kuiba madukani, hujifanya kuwa wateja, ili kudai zaka, hujifanya kuhubiri neno la Mungu, lakini wanahubiri neno la Roma, nk. Sandra Elizabeth alijifanya kuwa rafiki, kisha alijifanya kuwa rafiki mwenye matatizo anayehitaji msaada wangu, lakini yote yalikuwa njama za kunidhulumu na kunitegea mtego na wahalifu watatu, labda kwa chuki kwa sababu mwaka mmoja kabla nilikataa mapenzi yake kwa sababu nilikuwa na mapenzi na Mónica Nieves na nilikuwa mwaminifu kwake. Lakini Mónica hakuwa na imani na uaminifu wangu na alitishia kumuua Sandra Elizabeth, kwa hivyo nilimwacha Mónica polepole, ndani ya miezi minane, ili asifikirie kuwa ni kwa sababu ya Sandra. Lakini Sandra Elizabeth alilipiza kwa kunisingizia. Alinishtaki kwa uwongo kwamba nilikuwa nikimsumbua kingono, na kwa kisingizio hicho, akapanga wahalifu watatu wanishambulie, yote haya mbele yake. Ninasimulia haya yote kwenye blogu yangu na kwenye video zangu za YouTube:
Sitaki watu waadilifu wengine wapitie mateso kama yangu, ndiyo sababu nimeandika haya. Najua kwamba hii itawakasirisha wadhalimu kama Sandra, lakini ukweli ni kama injili ya kweli – unawasaidia tu waadilifu. Uovu wa familia ya Jose unazidi ule wa Sandra: José alisalitiwa vibaya na familia yake mwenyewe, ambayo haikukataa tu kumsaidia kukomesha unyanyasaji wa Sandra, bali pia ilimshutumu kwa uwongo kuwa na ugonjwa wa akili. Ndugu zake walitumia shutuma hizi kama kisingizio cha kumteka nyara na kumtesa, wakimpeleka mara mbili katika vituo vya wagonjwa wa akili na mara ya tatu hospitalini. Yote yalianza wakati José aliposoma Kutoka 20:5 na kuacha kuwa Mkatoliki. Kuanzia wakati huo, alikasirishwa na mafundisho ya Kanisa na akaanza kuyapinga kwa njia yake mwenyewe. Aliwashauri pia ndugu zake waache kusali mbele ya sanamu. Aidha, aliwaambia kwamba alikuwa akimwombea rafiki yake (Sandra), ambaye alihisi alikuwa amerogwa au amepagawa na pepo. José alikuwa na msongo wa mawazo kwa sababu ya unyanyasaji, lakini familia yake haikuweza kuvumilia uhuru wake wa kidini. Matokeo yake, waliharibu kazi yake, afya yake, na sifa yake kwa kumfunga katika vituo vya wagonjwa wa akili ambako alilazimishwa kutumia dawa za usingizi. Si tu kwamba walimlazimisha kulazwa hospitalini, bali hata baada ya kuachiliwa, walimshinikiza kuendelea kutumia dawa za akili kwa vitisho vya kumrudisha kifungoni. Alipambana ili ajikomboe kutoka kwa dhuluma hiyo, na katika miaka miwili ya mwisho ya mateso hayo, baada ya kazi yake ya programu kuharibiwa, alilazimika kufanya kazi bila malipo katika mgahawa wa mjomba wake ambaye alimsaliti. Mnamo 2007, José aligundua kuwa mjomba wake alikuwa akimwekea dawa za akili kwenye chakula chake bila kujua. Ni kupitia msaada wa mfanyakazi wa jikoni Lidia ndipo aliweza kugundua ukweli huo. Kuanzia 1998 hadi 2007, José alipoteza karibu miaka 10 ya ujana wake kwa sababu ya usaliti wa familia yake. Akitafakari nyuma, alitambua kuwa kosa lake lilikuwa kutumia Biblia kupinga Ukatoliki, kwa kuwa familia yake haikuwahi kumruhusu kuisoma. Walimfanyia udhalimu huu kwa sababu walijua hakuwa na raslimali za kifedha za kujitetea. Baada ya hatimaye kujinasua kutoka kwa dawa za kulazimishwa, alifikiri kuwa amepata heshima kutoka kwa familia yake. Wajomba zake na binamu zake hata walimpa ajira, lakini miaka michache baadaye walimsaliti tena kwa tabia mbaya iliyomlazimisha kuacha kazi. Hii ilimfanya atambue kuwa hakupaswa kuwasamehe kamwe, kwani nia yao mbaya ilionekana wazi. Kuanzia hapo, alianza kusoma Biblia tena, na mnamo 2007, alianza kuona upingano wake wa ndani. Taratibu, alielewa kwa nini Mungu aliruhusu familia yake kumzuia kuitetea katika ujana wake. Aligundua makosa ya Biblia na akaanza kuyaeleza katika blogu zake, ambako pia alisimulia historia ya imani yake na mateso aliyopata kutoka kwa Sandra na, haswa, kutoka kwa familia yake mwenyewe. Kwa sababu hii, mnamo Desemba 2018, mama yake alijaribu tena kumteka nyara kwa msaada wa maafisa wa polisi waovu na daktari wa akili aliyetoa cheti cha uwongo. Walimshtaki kuwa 'mgonjwa wa akili hatari' ili wamfungie tena, lakini mpango huo ulifeli kwa sababu hakuwepo nyumbani wakati huo. Kulikuwa na mashahidi wa tukio hilo, na José aliwasilisha ushahidi wake kwa mamlaka za Peru, lakini malalamiko yake yalikataliwa. Familia yake ilikuwa inajua kabisa kwamba hakuwa mwendawazimu: alikuwa na kazi imara, alikuwa na mtoto, na alipaswa kumtunza mama wa mtoto wake. Licha ya kujua ukweli, walijaribu tena kumteka kwa kutumia uwongo ule ule wa zamani. Mama yake na ndugu wengine wa Kikatoliki wenye msimamo mkali waliongoza jaribio hili. Ingawa mamlaka zilikataa malalamiko yake, José anafichua ushahidi huu katika blogu zake, akionyesha wazi kuwa uovu wa familia yake ulizidi hata ule wa Sandra. Hapa kuna ushahidi wa utekaji nyara kwa kutumia kashfa za wasaliti: 'Mtu huyu ni mgonjwa wa schizophrenia ambaye anahitaji matibabu ya dharura ya akili na dawa za maisha yake yote.'
" Idadi ya siku za utakaso: Siku # 207 https://bestiadndotcomdomainonly.wordpress.com/wp-content/uploads/2026/08/idi02-the-intelligence-of-justice.pdf

Hapa ninathibitisha kuwa nina kiwango cha juu cha uwezo wa kimantiki, tafadhali chukua hitimisho langu kwa uzito. https://ntiend.me/wp-content/uploads/2026/06/math21.pdf

If v-54=57 then v=111


"Cupid anahukumiwa kuzimu pamoja na miungu mingine ya kipagani (Malaika walioanguka, waliotumwa kwenye adhabu ya milele kwa uasi wao dhidi ya haki) █ Kutaja vifungu hivi haimaanishi kutetea Biblia nzima. Ikiwa andiko la 1 Yohana 5:19 linasema kwamba “ulimwengu mzima unakaa katika yule mwovu,” lakini watawala wanaapa kwa Biblia, basi Ibilisi anatawala pamoja nao. Ikiwa Ibilisi anatawala pamoja nao, ulaghai pia unatawala nao. Kwa hiyo, Biblia ina baadhi ya ulaghai huo, ambao umefichwa kati ya kweli. Kwa kuunganisha kweli hizi, tunaweza kufichua udanganyifu wake. Watu waadilifu wanahitaji kujua ukweli huu ili kwamba, ikiwa wamedanganywa na uwongo ulioongezwa kwenye Biblia au vitabu vingine vinavyofanana na hivyo, waweze kujiweka huru kutoka kwao. Danieli 12:7 Nikamsikia yule mtu aliyevaa nguo ya kitani, aliyekuwa juu ya maji ya mto, akiinua mkono wake wa kuume na mkono wake wa kushoto mbinguni, na kuapa kwa yeye aliye hai hata milele, ya kwamba itakuwa kwa wakati, na nyakati mbili, na nusu wakati. Na wakati utawanyiko wa mamlaka ya watu watakatifu utakapokamilika, mambo haya yote yatatimizwa. Kwa kuzingatia kwamba ‘Ibilisi’ humaanisha ‘Mchongezi,’ ni jambo la kawaida kutazamia kwamba watesi Waroma, wakiwa ni maadui wa watakatifu, baadaye wangetoa ushahidi wa uwongo juu ya watakatifu na jumbe zao. Kwa hiyo, wao wenyewe ni Ibilisi, na si kitu kisichoshikika ambacho huingia na kutoka kwa watu, kama tulivyoongozwa kuamini kwa usahihi na vifungu kama vile Luka 22:3 ('Kisha Shetani akamwingia Yuda...'), Marko 5:12-13 (pepo wakiingia kwenye nguruwe), na Yohana 13:27 ('Baada ya kuingia ndani yake' Shetani). Hili ndilo kusudi langu: kuwasaidia watu waadilifu wasipoteze nguvu zao kwa kuamini uwongo wa walaghai ambao wamechafua ujumbe wa asili, ambao haukuomba kamwe mtu yeyote kupiga magoti mbele ya kitu chochote au kuomba kwa kitu chochote ambacho kilikuwa kikionekana. Si kwa bahati kwamba katika picha hii, iliyokuzwa na Kanisa la Kirumi, Cupid anaonekana pamoja na miungu mingine ya kipagani. Wametoa majina ya watakatifu wa kweli kwa miungu hii ya uwongo, lakini angalia jinsi wanaume hao wanavyovaa na jinsi wanavyovaa nywele zao ndefu. Haya yote yanakwenda kinyume na uaminifu kwa sheria za Mungu, kwa kuwa ni ishara ya uasi, ishara ya malaika waasi (Kumbukumbu la Torati 22:5). Nyoka, shetani, au Shetani (mchongezi) kuzimu (Isaya 66:24, Marko 9:44). Mathayo 25:41: “Kisha atawaambia wale walioko mkono wake wa kushoto, ‘Ondokeni kwangu, ninyi mliolaaniwa, mwende katika moto wa milele aliowekewa tayari Ibilisi na malaika zake.’” Jehanamu: moto wa milele uliotayarishwa kwa ajili ya nyoka na malaika zake ( Ufunuo 12:7-12 ), kwa ajili ya kuchanganya ukweli na uzushi katika Biblia, Quran, Torati ya uwongo, ambayo wameiumba, na kutoa injili ya uwongo, ambayo waliiita Torati ya uwongo, na iliyozuiliwa. uaminifu wa uongo katika vitabu vitakatifu vya uongo, yote katika uasi dhidi ya haki. Kitabu cha Enoko 95:6: “Ole wenu, mashahidi wa uongo, na hao wachukuao malipo ya udhalimu, kwa maana mtaangamia ghafula! Kitabu cha Enoko 95:7: “Ole wenu, ninyi wasio haki mnaowatesa wenye haki, kwa maana ninyi wenyewe mtatiwa mkononi na kuteswa kwa ajili ya udhalimu huo, na uzito wa mzigo wenu utawaangukia!” Mithali 11:8: “Mwenye haki ataokolewa na taabu, na wasio haki wataingia mahali pake.” Mithali 16:4: “BWANA amejifanyia vitu vyote, hata wabaya kwa siku ya ubaya.” Kitabu cha Henoko 94:10: “Nawaambia, ninyi msio haki, yeye aliyewaumba atawaangusha; Mungu hatakuwa na huruma juu ya uharibifu wako, lakini Mungu atafurahia uharibifu wako."" Shetani na malaika zake kuzimu: kifo cha pili. Wanastahili kwa kusema uwongo dhidi ya Kristo na wanafunzi wake waaminifu, wakiwashutumu kwamba wao ndio waanzilishi wa makufuru ya Rumi katika Biblia, kama vile upendo wao kwa shetani (adui). Isaya 66:24 : “Nao watatoka nje na kuiona mizoga ya watu walioniasi; kwa maana funza wao hatakufa, wala moto wao hautazimika; nao watakuwa chukizo kwa watu wote.” Marko 9:44: “Ambapo wadudu wao hawafi, na moto hauzimiki.” Ufunuo 20:14: “Kifo na Kuzimu zikatupwa katika lile ziwa la moto. Hii ndiyo mauti ya pili, lile ziwa la moto.”
Neno la Zeus (Shetani): 'Ninawabariki wale wanaoamini kuwa nilitembea juu ya bahari bila kuiona kamwe; kwa sababu yao, taswira yangu hupita juu ya bahari ya vichwa vinavyoibeba bila kujua mimi ni nani. Na manabii wangu… wao pia hawahitaji ushahidi: wakisema tu, wanaaminiwa.' Wakati sanamu ya jiwe inashindwa tena, nabii wa uongo anacheka: Usishuku sanamu, shuku mwenyewe (na unipe pesa zaidi). Neno la Shetani: 'Mzigo wangu ni mwepesi… wakati nikiwaweka mnapaswa kubeba, mbele ya maadui wenu, mzigo ni mara mbili, katika maili mbili.' Nabii wa uongo: 'Najua sanamu ni kiziwi, lakini tulia—ninasikia vizuri kabisa unapodondosha sarafu.' Neno la Zeus/Shetani kwa mchungaji wake: «Washawishi umati kwamba ni wale tu walioelimishwa katika shule yangu walio na uwezo wa kutafsiri maandishi. Ikiwa wataisoma bila maelezo yangu ya chini ya ukurasa, watagundua kwamba maandishi yenyewe yameingiliwa, ni sehemu ya udanganyifu wangu na yanapaswa kushutumiwa.» Wanataka kukushawishi kuwa kuuawa kwao ni ujasiri, na kuishi kwa ajili yako ni uoga. Usiruhusu. Shetani anazungumza katika ungamo lake (Zeus anakiri) «Nilizika dai la haki ya sasa na kulibadilisha na udanganyifu wa wokovu wa mbali. Maadamu watu wataendelea kutazama mbingu wakisubiri kushuka kwa sanamu iliyochongwa kwa mfano wangu mwenyewe, hawatasogeza hata kidole kimoja kutekeleza sheria duniani. Hivyo ninahakikisha kwamba viti vyangu vya enzi na mahakimu wangu hawatawahi kuwajibika: tumaini la siku zijazo ni kasumba inayopooza haki ya mara moja.» Neno la Shetani: 'Jugo langu ni rahisi na mzigo wangu ni mwepesi… bea msalaba wako mzito na unifuate.' Wanakulazimisha kuuawa na kufa kwa maslahi ambayo si yako. Hawatai maoni yako, wanataka utii tu. Neno la Shetani: «Waruhusu wasome, lakini kwanza wafundishe ni hitimisho gani wanapaswa kufikia. Hivyo wataita kurudia tafsiri yangu uhuru.»
Az kişinin bildiği ve neredeyse kimsenin inanmadığı peygamberlikler: peygamberlikte gençleşme ve ölümsüzlük https://144k.xyz/2026/05/03/az-kisinin-bildigi-ve-neredeyse-kimsenin-inanmadigi-peygamberlikler-peygamberlikte-genclesme-ve-olumsuzluk/ Does God Speak in Romans 13:1–2, or Does the Roman Empire Speak? https://antibestia.com/2026/07/01/does-god-speak-in-romans-131-2-or-does-the-roman-empire-speak/ Tafakari muhimu. «Dogma inadai upige magoti mbele ya jibu; ukweli unakuruhusu kubaki umesimama wakati wote.» Sherehe za kidini: Heshima kwa sanamu si imani kwa Mungu; ni uenezaji wa biashara ya kidini inayotegemea uongo."

No hay comentarios:

Publicar un comentario

Nota: solo los miembros de este blog pueden publicar comentarios.

¿Nunca consideraste que el Imperio Romano nunca aceptó verdaderamente las enseñanzas de Jesús, sino que en su lugar alteró el mensaje que alguna vez había perseguido tan ferozmente?

¿Nunca consideraste que el Imperio Romano nunca aceptó verdaderamente las enseñanzas de Jesús, sino que en su lugar alteró el mensaje que al...